Tập Lái
23/6/16
2
5
4
38
Vợ chồng em hiện có khoảng 1,2 tỉ thì nên mua gì được ạ? Nếu để tiền em thấy mất giá còn mua thì không có nhiều lựa chọn.
VC em đang băn khoăn có nên vay thêm ngân hàng để mua căn hộ sky 9 hoặc la astoria, city gate 2 hay không. Nếu mua thì phải cho thuê được mới đỡ gánh nặng tài chính xoay trả tiền ngân hàng hàng tháng. Các bác cho em xin tư vấn với ạ. Có dễ tìm khách cho thuê không và triển vọng tăng giá của các căn hộ này như thế nào ạ?

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Theo mình,bác vay tiền để mua căn hộ cho thuê thì ko có nhiều lãi.chịu nhiều rủi ro.lời thì cũng lời quá ít
ví dụ:căn hộ 2 tỷ,bác vay thêm 800 tr.ls vay là 10% 1 năm thì mỗi tháng đóng lãi là 6,7 tr.Bác cho thuê dù cho kín hết tháng trong năm thì mỗi tháng cũng chỉ khoảng 10 tr :D .Bác sẽ lời 3.3 tr sau khi trả ngân hàng.Nhưng bác phải chịu rủi ro khách ko thuê kín tháng,căn hộ hư hỏng.bù qua bù lại bác chẳng còn đồng nào.trong khi số tiền vay vẫn chưa trả dc đồng nào.căn hộ thì chưa chắc tăng giá,có tăng thì rất ít .gia đình bác lại phát sinh nhiều toan tính lo nghĩ
Bác gửi tiền trong ngân hàng thì với ls 7% 1 năm.mỗi tháng bác có 7 tr .an tâm,ko lo nghĩ
còn bác muốn đầu tư,khuyên bác chạy về vùng ven của tỉnh sát sài gòn như bình dường,đồng nai
Tôi đề cử bác về trảng bom đồng nai mua đất.sẽ có tiềm năng cao hơn

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Hausneo Q9, Topaz Home Q9 (sau Suối Tiên), Ricca Q9 chủ thớt xem thử 2 dự án này coi sao, cần thêm thông tin thì inb e hỗ trợ

Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Theo mình,bác vay tiền để mua căn hộ cho thuê thì ko có nhiều lãi.chịu nhiều rủi ro.lời thì cũng lời quá ít
ví dụ:căn hộ 2 tỷ,bác vay thêm 800 tr.ls vay là 10% 1 năm thì mỗi tháng đóng lãi là 6,7 tr.Bác cho thuê dù cho kín hết tháng trong năm thì mỗi tháng cũng chỉ khoảng 10 tr :D .Bác sẽ lời 3.3 tr sau khi trả ngân hàng.Nhưng bác phải chịu rủi ro khách ko thuê kín tháng,căn hộ hư hỏng.bù qua bù lại bác chẳng còn đồng nào.trong khi số tiền vay vẫn chưa trả dc đồng nào.căn hộ thì chưa chắc tăng giá,có tăng thì rất ít .gia đình bác lại phát sinh nhiều toan tính lo nghĩ
Bác gửi tiền trong ngân hàng thì với ls 7% 1 năm.mỗi tháng bác có 7 tr .an tâm,ko lo nghĩ
còn bác muốn đầu tư,khuyên bác chạy về vùng ven của tỉnh sát sài gòn như bình dường,đồng nai
Tôi đề cử bác về trảng bom đồng nai mua đất.sẽ có tiềm năng cao hơn
Đâu ra mà căn hộ giá 2 tỷ, cho thuê được 10 triệu vậy ?
Với căn mức giá 2 tỷ thì giá cho thuê chỉ cỡ 6 đến 7 triệu là căng rồi. Bây giờ dịch bệnh, khách nước ngoài ít nên căn hộ cho thuê đầy ra.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Đâu ra mà căn hộ giá 2 tỷ, cho thuê được 10 triệu vậy ?
Với căn mức giá 2 tỷ thì giá cho thuê chỉ cỡ 6 đến 7 triệu là căng rồi. Bây giờ dịch bệnh, khách nước ngoài ít nên căn hộ cho thuê đầy ra.
thì em nói đại thế,thị tr cho thuê em ko rành :D ,nhưng ở biên hòa em có topaz twins căn 2.3 tỷ cho thuê 12 tr :D