Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
chào các bác !
e ở long an, tuần sau e định đưa bọn trẻ đi vũng tàu, e ko biết đi đường nào cho tiện, không biết ở vũng tàu có mưa hay ko, sợ đi nhằm ngày mưa làm bọn trẻ mất vui, mong các bác giúp đỡ, e cũng là lái mới, ko rành đường cho lắm. Các bác có trang thời tiết nào chính xác giới thiệu e với, cảm ơn các bác nhiều nhiều!!!!

Hạng D
14/8/11
4.162
87.645
113
chào các bác !
e ở long an, tuần sau e định đưa bọn trẻ đi vũng tàu, e ko biết đi đường nào cho tiện, không biết ở vũng tàu có mưa hay ko, sợ đi nhằm ngày mưa làm bọn trẻ mất vui, mong các bác giúp đỡ, e cũng là lái mới, ko rành đường cho lắm. Các bác có trang thời tiết nào chính xác giới thiệu e với, cảm ơn các bác nhiều nhiều!!!!
Đường thì theo Google maps dẫn là ổn. Nếu có Vie65tmaps trên xe thì yên tâm luôn cả cảnh báo tốc độ !! ( dòng A5 trở lên ).
Thời tiết thì có thể coi dự báo nhưng đừng lo quá vì mùa này mưa chút, nắng chút chả có gì phải lăn tăn.

Hạng D
16/11/10
1.415
2.721
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Đi tắm biển mưa cho mát mát ơi. Nắng cháy mới sợ. Hiện tại biển rất ấm và mùa này sóng êm nên tắm tốt.

Hạng D
14/8/11
4.162
87.645
113
Cảm ơn các bác nhiều

Nếu sài dẫn đường mà chạy cao tốc thì lưu ý khúc trạm thoát cao tốc Long Thành . Bám lề phải để rẽ vào QL51.
Nhiều anh chạy thẳng thì qua đó xong không có đường quay lại phải chạy thêm 40km nữa rồi vòng lại. Tổng thêm hết 80km đấy nhé !!:D

Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Cảm ơn các bác, nghe lời các bác thứ 2 e khởi hành.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Về thời tiết, bác vào weather.com hay accuweather.com, chọn location sẽ thấy thời tiết hiện tại ở địa điểm mình muốn, kéo chuột sẽ có thời tiết theo tuần (tương đối chính xác) hoặc theo tháng (chỉ là dự báo)
Xin tư vấn về cách xem thời tiết trước khi đi du lịch

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Bác theo google map dẫn đường .
Cao tốc Long Thành - Dầu Giây được max 120 km , bắt dầu vào cao tốc bác đạp tí xíu , chắc khoảng hơn 20 km ( ko nhớ chính xác nha ) , thấy bảng : VŨNG TÀU 2 km , rồi tiếp 1 bảng : VŨNG TÀU 1 km , xi nhan phải .
rẽ phải để thoát Cao Tốc , ra Quốc Lộ 51 thẳng ra Vũng Tàu .

Sẽ gặp nhiều ngã 3 , ngã 4 có đèn xanh đỏ .
Bác đi thẳng , mà dừng đèn đỏ ở Lane đường sát con lươn sẽ bị CSGT phạt .
Lane đó dành riêng cho rẽ trái .
Bác ko quen đường thì cứ đi Lane thứ 2 ( kế Lane sát Lươn ) là thẳng tiến Vũng Tàu .

Mùa này mùa mưa nên mưa nắng là bình thường.
Bác nói Bọn trẻ bên bác mất vui .
Chứ đám nhóc bên mình rất thích mưa .
Tắm biển có mưa thích lắm.
Chỉ cực người lớn , tài xế và bẩn xe .
Nên có 2 cây dù che nắng mưa .

Đem theo bơm hơi , bánh dự phòng .
Tuần trước xe mình xẹp lốp , cán đinh vít .
Thay bánh dự phòng tại chỗ.
Xong việc , đem ra thị trấn vá vỏ ô tô vá rồi mới yên tâm đạp về SG .
Mình bị giữa đường rừng , ko đèn đường ko nhà dân rất ít người qua lại . Có mỗi mình và xe thôi. Cũng may là 8 giờ sáng .

Cao Tốc vé 40 k.
Quốc Lộ 51 có 2 trạm thu : trạm thu đầu tiên : 20 k . Bác giữ vé , đến trạm tiếp theo đưa vé cho nhân viên là được đi . Ko phải đưa 20 k nữa nha .
Lúc VT về SG cũng vậy : đưa trạm đầu tiên 20 k , giữ vé , rồi đến trạm tiếp theo đưa vé là đi .
( ko biết hiện giờ có thay đổi gì ko , bỏ trạm Cỏ May chẳng hạn , mình nhớ lúc trước mình đi như vậy )
Đến Cao Tốc lấy thẻ , ra Cao Tốc trả 40 k .

Chúc gia đình bác đi chơi vui vẻ an toàn .

Hạng B1
10/5/18
82
39
23
43
Bác theo google map dẫn đường .
Cao tốc Long Thành - Dầu Giây được max 120 km , bắt dầu vào cao tốc bác đạp tí xíu , chắc khoảng hơn 20 km ( ko nhớ chính xác nha ) , thấy bảng : VŨNG TÀU 2 km , rồi tiếp 1 bảng : VŨNG TÀU 1 km , xi nhan phải .
rẽ phải để thoát Cao Tốc , ra Quốc Lộ 51 thẳng ra Vũng Tàu .

Sẽ gặp nhiều ngã 3 , ngã 4 có đèn xanh đỏ .
Bác đi thẳng , mà dừng đèn đỏ ở Lane đường sát con lươn sẽ bị CSGT phạt .
Lane đó dành riêng cho rẽ trái .
Bác ko quen đường thì cứ đi Lane thứ 2 ( kế Lane sát Lươn ) là thẳng tiến Vũng Tàu .

Mùa này mùa mưa nên mưa nắng là bình thường.
Bác nói Bọn trẻ bên bác mất vui .
Chứ đám nhóc bên mình rất thích mưa .
Tắm biển có mưa thích lắm.
Chỉ cực người lớn , tài xế và bẩn xe .
Nên có 2 cây dù che nắng mưa .

Đem theo bơm hơi , bánh dự phòng .
Tuần trước xe mình xẹp lốp , cán đinh vít .
Thay bánh dự phòng tại chỗ.
Xong việc , đem ra thị trấn vá vỏ ô tô vá rồi mới yên tâm đạp về SG .
Mình bị giữa đường rừng , ko đèn đường ko nhà dân rất ít người qua lại . Có mỗi mình và xe thôi. Cũng may là 8 giờ sáng .

Cao Tốc vé 40 k.
Quốc Lộ 51 có 2 trạm thu : trạm thu đầu tiên : 20 k . Bác giữ vé , đến trạm tiếp theo đưa vé cho nhân viên là được đi . Ko phải đưa 20 k nữa nha .
Lúc VT về SG cũng vậy : đưa trạm đầu tiên 20 k , giữ vé , rồi đến trạm tiếp theo đưa vé là đi .
( ko biết hiện giờ có thay đổi gì ko , bỏ trạm Cỏ May chẳng hạn , mình nhớ lúc trước mình đi như vậy )
Đến Cao Tốc lấy thẻ , ra Cao Tốc trả 40 k .

Chúc gia đình bác đi chơi vui vẻ an toàn .