Hạng C
31/12/12
638
878
93
Xin tư vấn về Chevrolet Aveo LS và Hyundai Grand i10 sedan 1.2MT.
Chào các cụ cao niên !
Nhà ông anh em có nhu cầu mua một xe hạng A (hatchback hoặc sedan) dùng cho nhu cầu sử dụng gia đình (có 2v/c với đứa nhóc) và kiêm thêm Uber (chắc vụ này là chủ yếu). Ổng hỏi em giữa i10 sedan MT và Aveo LS thì chọn xe nào, em cũng không rành mấy xe hạng A này lắm nên đành nên đây hỏi các cụ[pagebreak][/pagebreak]

- Với nhu cầu sử dụng như vậy, để hài hòa giữa mức giá, tiện nghi, khấu hao và hậu mãi thì nên chọn xe nào, em xin thêm Attrage của Mitsubishi.
- Mức giá cuả 3 loại trên là như thế nào (xin tư vấn cho em giá lăn bánh biển tp bao gồm thuế phí và BH các loại). Ông mua xe lần đầu bằng tiền dành dụm ạ.

Đa tạ các cụ :D.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.006
113
nếu mua xe dịch vụ thì em nghĩ nên kéo cả gia đình lên, 5 người là ok nhất để ngồi thử xe trước đã, hãy đứng ở góc nhìn mình là khách đi xe thì mình sẽ thích ngồi xe nào, cảm giác ngồi xe nó tốt thì sau này khách mình cũng thích. Sau đó hãy cân đo đong đếm giá, vì giá là 1 chuyện chỉ cần bấm máy tính, gọi vài cuộc đt là ra giá chốt rồi :D

Hạng C
31/12/12
638
878
93
nếu mua xe dịch vụ thì em nghĩ nên kéo cả gia đình lên, 5 người là ok nhất để ngồi thử xe trước đã, hãy đứng ở góc nhìn mình là khách đi xe thì mình sẽ thích ngồi xe nào, cảm giác ngồi xe nó tốt thì sau này khách mình cũng thích. Sau đó hãy cân đo đong đếm giá, vì giá là 1 chuyện chỉ cần bấm máy tính, gọi vài cuộc đt là ra giá chốt rồi :D
Bác bên GMVN phải không ạ, em đoán dựa trên nick name.
Nếu đúng vậy thì confirm, em đang thích Aveo đây :D

Hạng B2
23/11/14
229
297
63
i10 là hạng A xe nhỏ hơn Aveo hạng B mà :D

Giá hình như Aveo tốt hơn i10 nữa cơ, vote AVEO nếu chạy grab v uber

Tập Lái
2/1/16
29
15
3
Mới đi bằng taxi I10 bản full MT
theo cảm nhận của e là rất ok nhé
em đi từ nha trang vô sân bay cam ranh cũng 35km , e thấy thì không chê được trong tầm giá

• Like
Reactions: Coza Nostra
Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
i10 là hạng A xe nhỏ hơn Aveo hạng B mà :D

Giá hình như Aveo tốt hơn i10 nữa cơ, vote AVEO nếu chạy grab v uber
Spart (Matis cũ) mới phân khúc A, còn Aveo khúc B. B thì rộng hơn A.