Tags
bds
Tập Lái
5/3/22
2
0
1
29
Chào các bác,

Em đang dành giụm được một khoản tiền và đang xem xét chung cư CT Plaza Nguyên Hồng. Tuy nhiên, em thấy mặc dù chủ đầu tư đề cập rằng sẽ hoàn thiện và giao nhà sớm nhưng lại trễ khá nhiều lần. Các bác có ai biết thông tin về dự án này cho em xin với ạ.

Em cảm ơn!

Tập Lái
7/12/19
42
190
33
35
Em cũng có 1 căn ở đây, dự án bị chậm tiến độ do 6 tháng dãn cách xã hội, hiện tại đã đổ đến sàn 14, đến tháng 4 sẽ cất nóc và quý 3 bàn giao nhà. Em mua đầu tư nên lại thấy may vì dự án chậm tiến độ, đỡ áp lực tài chính. Một số khách hàng mua để ở có bầy tỏ bức xúc. Cdt cũng thiện chí, trả lãi suất 4% thời gian chậm so với hợp đồng.

• Like
Reactions: vupham2410
Hạng B1
4/7/16
89
2.578
83
111
Em cũng có 1 căn ở đây, dự án bị chậm tiến độ do 6 tháng dãn cách xã hội, hiện tại đã đổ đến sàn 14, đến tháng 4 sẽ cất nóc và quý 3 bàn giao nhà. Em mua đầu tư nên lại thấy may vì dự án chậm tiến độ, đỡ áp lực tài chính. Một số khách hàng mua để ở có bầy tỏ bức xúc. Cdt cũng thiện chí, trả lãi suất 4% thời gian chậm so với hợp đồng.
Anh yên tâm , Nói đến CC của Anh Chung thì giao nhà sẽ hơi bị chậm so với công bố khoảng 5,6 năm

Tập Lái
5/3/22
2
0
1
29
Em đi ngang qua thấy hiện tại mới chỉ đổ đến tầng 12A thôi, nhưng mà có vẻ như tiến độ từ Tết đến giờ bị chậm lại. Đôi khi em để ý không thấy công nhân ra vào

Tập Lái
7/12/19
42
190
33
35
Em đi ngang qua thấy hiện tại mới chỉ đổ đến tầng 12A thôi, nhưng mà có vẻ như tiến độ từ Tết đến giờ bị chậm lại. Đôi khi em để ý không thấy công nhân ra vào
Trong hợp đồng mua bán thì tầng 12 rùi nó nhảy sang tầng 14, cái tầng nó treo biển 12A là tầng 14 í. Em cũng ko biết là có đánh số lại hay không.

Tập Lái
23/3/16
12
9
3
37
vị trí hơi bị đẹp. Ông nào mua được GĐ1 chắc giờ ấm bộn, chung cư này đang hot rần rần nên thanh khoản khá tốt đấy bác

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
Để e nói bác nghe, lúc em học đại học đã thấy CT xây và bây giờ e tốt nghiệp 10 năm tròn vẫn chưa xong. Thành thật chân thành bác né CT ra nhé thấy ớn quá dự án nào cũng có phốt

• Like
Reactions: Memo2000
Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
CT chưa thấy dự án nào mà đúng tiến độ, chưa thấy nhà thầu nào hoàn thành dự án của CT mà không tháo chạy giữa chừng.
Mấy sale nhảy vô tung hô nhau nhưng sao không nói rõ dự án này khởi công từ khi nào và tiến độ bây giờ đến đâu, 3 tháng vừa qua được mấy tầng...

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
CT chưa thấy dự án nào mà đúng tiến độ, chưa thấy nhà thầu nào hoàn thành dự án của CT mà không tháo chạy giữa chừng.
Mấy sale nhảy vô tung hô nhau nhưng sao không nói rõ dự án này khởi công từ khi nào và tiến độ bây giờ đến đâu, 3 tháng vừa qua được mấy tầng...
nhớ hoài năm 2015 CT Nguyên Hồng bán trước, Samland đối diện rục rịch. Bây giờ Samland đã có sổ hồng CT vẫn chưa đâu vào đâu, SG MetroStar XLHN bán 2018 tới giờ cũng đứng im, Leman Nguyễn Đình Chiểu sau vài năm trễ hẹn cũng giao rồi cũng có phốt với cư dân, quá mệt mỏi cho ông cđt này. Thiếu gì dự án mà mua mà rước bực vào người vậy các bác. E làm sale mà gặp ông này cũng né ra ko dám bán