Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
Sáng nay dắt F1 ra Vincon, tạt vào cửa hàng đồng hồ Thành Phát đảo vòng, rồi đưa ra quyết định trong vòng 3 nốt: đặt cọc em Longines tự động mã hiệu L4.798.3.327 và hẹn em sáng chủ nhật giao hàng tại nhà (Thật ra em ngắm nghía em nó lâu rồi nên mới nhanh như vậy ạ...)

Các cao thủ CNL cho em hỏi phát:

- Mua ở TP có uy tín không? có vớ được 1 em fake CC nào không?
- Giao hàng ở nhà có "bị" gì không?
- Mua hàng ở TP có phải là tốt nhất chưa?
- ...?

TP đã giảm cho em 10% so với giá niêm yết nhưng giá vần còn gần bằng 2 nháy của em người mầu HH. Giờ em phải đi gom lúa kẻo lại mất toi cọc...

Cám ơn các bác!

• Like
Reactions: minhtriquan!!!
Hạng D
26/7/08
1.920
56.767
113
Ack, theo em để ý thì mua đồng hồ Longines ở trong quầy miễn thuế sân bay Tân Sơn Nhất là khá rẻ, rẻ hơn Sing, Taiwan, Korea, kể cả Mẽo (Hongkong thì e ko rõ), hum trươc em mua 1 cái bên Mỹ, cũng quầy miễn thuế sân bay, tưởng là rẻ lắm rồi ai ngờ vô TSN check, nó còn rè hơn được 150 Obama, rõ chán.

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
dinh7968 nói:
Bác có tin là 99% longine ở VN mà bác thấy là fake không!?

Thành Phát là nhà phân phối chính thức của Longines tại VN mà, lại trong Vincom nữa. Nếu nó mà fake thì chắc phải bó chiếu luôn chứ sao? Em có niềm tin những chỗ dư này khó có hàng fake, khó thôi bác nhé...

VN Nếu không mua ở những chỗ dư này thì mua ở đâu bác cho nó xịn ạ?

Hạng D
26/7/08
1.920
56.767
113
Mua xong bác đem vô trung tâm bảo hành Longines ở trong ks Continental check phát biết liền.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
rottie nói:
Mua xong bác đem vô trung tâm bảo hành Longines ở trong ks Continental check phát biết liền.

Vậy hả bác? thanks bác nhiều nhiều...Em mê cái thằng Longines lắm, đã có cái rồi mà muốn thêm phát nữa. Em thích tự động tuy dày và mắc hơn chút vì em nghĩ sau này giá trị hơn, bền hơn, khỏi phải thay pin...
Chi phí cho việc này sao ạ? khi kiểm tra nó có bung máy của mình ra không bác hay chỉ bên ngoài ạ?

Mà sao em hỏi cụ Gúc chẳng thấy em Longines L4.798.3.327 đâu cả???

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: chube69
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.393
113
Hôm rồi có bác nào bán cái đẹp quá trời, loại này khi bán mất tới gần nửa giá

Hạng D
26/7/08
1.920
56.767
113
Bung ra có sao đâu, em cũng xài Longines 20 năm nay rồi, lâu lâu cũng phải chỉnh cho nó chạy chính xác bác ơi, đồ tự động ko chính xác bằng điện tử mà. Trước đây bung ra sợ bị vô nước, chứ bây giờ có trung tâm bảo hành chính hãng, có gioăng cao su gin, ko sợ.

Hôm em đem cái mua bên Mẽo về, nhờ họ cắt dây, xong đưa cái cũ ra (10 năm) nhờ cân chỉnh lại cho chính xác, miễn phí tất, em tip 200k, vui vẻ.

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
ngoinhaxanh nói:
Hôm rồi có bác nào bán cái đẹp quá trời, loại này khi bán mất tới gần nửa giá

Chắc vậy bác, loại hàng này hình như phải chấp nhận vậy...

Em thì mua đồng hồ vì thích nhãn hiệu và phong cách của nó, em chẳng có ý định bán buôn (trừ khi đuối quá không còn gì để bán mà sống thôi), sau này để dành kỷ niệm cho F1 mà thôi ...

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
rottie nói:
Bung ra có sao đâu, em cũng xài Longines 20 năm nay rồi, lâu lâu cũng phải chỉnh cho nó chạy chính xác bác ơi, đồ tự động ko chính xác bằng điện tử mà. Trước đây bung ra sợ bị vô nước, chứ bây giờ có trung tâm bảo hành chính hãng, có gioăng cao su gin, ko sợ.

Hôm em đem cái mua bên Mẽo về, nhờ họ cắt dây, xong đưa cái cũ ra (10 năm) nhờ cân chỉnh lại cho chính xác, miễn phí tất, em tip 200k, vui vẻ.

Chắc bác ái mộ và rành về Longines lắm lắm? em thì thích phong cách đơn giản, nhẹ nhàng, thanh thoát của nó...+ thương hiệu nổi tiếng Thuỵ Sỹ nên có tí xèng là đảo đảo Vin, Park, Dia... vào đó cốt chỉ xem đồng hồ, và chỉ là Longines đó bác.
Bác rảnh cho em chút kinh nghiệm về đồng hồ Longines với...