Hạng D
26/7/08
1.922
57.500
113
TQTH nói:
rottie nói:
Mua xong bác đem vô trung tâm bảo hành Longines ở trong ks Continental check phát biết liền.

Vậy hả bác? thanks bác nhiều nhiều...Em mê cái thằng Longines lắm, đã có cái rồi mà muốn thêm phát nữa. Em thích tự động tuy dày và mắc hơn chút vì em nghĩ sau này giá trị hơn, bền hơn, khỏi phải thay pin...
Chi phí cho việc này sao ạ? khi kiểm tra nó có bung máy của mình ra không bác hay chỉ bên ngoài ạ?

Mà sao em hỏi cụ Gúc chẳng thấy em Longines L4.798.3.327 đâu cả???

Bác search sai rồi, gõ thế này longines L4.798.3.32.7 mới đúng số hiệu.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.500
113
TQTH nói:
rottie nói:
Bung ra có sao đâu, em cũng xài Longines 20 năm nay rồi, lâu lâu cũng phải chỉnh cho nó chạy chính xác bác ơi, đồ tự động ko chính xác bằng điện tử mà. Trước đây bung ra sợ bị vô nước, chứ bây giờ có trung tâm bảo hành chính hãng, có gioăng cao su gin, ko sợ.

Hôm em đem cái mua bên Mẽo về, nhờ họ cắt dây, xong đưa cái cũ ra (10 năm) nhờ cân chỉnh lại cho chính xác, miễn phí tất, em tip 200k, vui vẻ.

Chắc bác ái mộ và rành về Longines lắm lắm? em thì thích phong cách đơn giản, nhẹ nhàng, thanh thoát của nó...+ thương hiệu nổi tiếng Thuỵ Sỹ nên có tí xèng là đảo đảo Vin, Park, Dia... vào đó cốt chỉ xem đồng hồ, và chỉ là Longines đó bác.
Bác rảnh cho em chút kinh nghiệm về đồng hồ Longines với...

E cũng ko rành lắm đâu, nhưng e thik vẻ thanh lịch của nó, với lại tay em nhỏ, đeo mấy cái hầm hố ko được.

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
rottie nói:
TQTH nói:
rottie nói:
Mua xong bác đem vô trung tâm bảo hành Longines ở trong ks Continental check phát biết liền.

Vậy hả bác? thanks bác nhiều nhiều...Em mê cái thằng Longines lắm, đã có cái rồi mà muốn thêm phát nữa. Em thích tự động tuy dày và mắc hơn chút vì em nghĩ sau này giá trị hơn, bền hơn, khỏi phải thay pin...
Chi phí cho việc này sao ạ? khi kiểm tra nó có bung máy của mình ra không bác hay chỉ bên ngoài ạ?

Mà sao em hỏi cụ Gúc chẳng thấy em Longines L4.798.3.327 đâu cả???

Bác search sai rồi, gõ thế này longines L4.798.3.32.7 mới đúng số hiệu.

Bác đúng là cao thủ Longines rồi, may cho e quá!
Em search lại, nó đây ạ:

L4.798.3.32.7</h1> Mã số : L4.798.3.32.7. Giá : 44,440,000 VNĐ [/b] Sản phẩm : Nam Xuất xứ : Thụy sỹ Chất liệu vỏ : Thép không gỉ PVD Chất liệu dây : Thép không gỉ PVD Cơ chế hoạt động : Automatic Water resistance : 3 bars Bảo Hành Quốc Tế : 2 năm Lượt xem : 100

Tập Lái
13/5/11
3
8
1
Nếu được phép tôi xin góp ý, bỏ tiền cọc, coi như đóng học phí ăn chơi. Chơi đổng mà nghĩ đến truyền ngôi cho con thì phải chơi grand Seiko spring drive. Longines, Omega... và nhiều hãng "tên tuổi" (ngoại trừ Rolex, Patek) họ dùng cái ruột của ETA movements. Chơi kiểu này chỉ hơn HongKong có 1 chiếu (hàng HK ruột và vỏ đều dổm). Không nhiều nguời hiểu hàng độc spring drive, mà lại là hàng grand Seiko. Hy vọng đời con, đời cháu, tụi nó gật gù ... ông bô tao ngày đó coi vậy mà biết người, biết của.

• Like
Reactions: We
Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
gừng_001 nói:
http:/ /donghotantheky.vn/san-pham/dong-ho-deo-tay/longines/page/2/
Sao đồng hồ longines đắt thế, toàn mấy chục củ
E mua con dt 1200 cho nó máu, vừa xem h, vừa gọi dt

Em cũng chẳng biết sao nữa mà phải nôn ra ngần ấy tiền...mà tiền của em thì nó không được nhiều, cứ phải gom gom. Có lẽ đây là món đồ em mua cho mình giá trị nhất, đứa hạng nhì không bằng nửa em nó...ĐT em thì lúc iphone, lúc cùi bắp, mà cùi bắp thì nhiều hơn!

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
boondocking nói:
Nếu được phép tôi xin góp ý, bỏ tiền cọc, coi như đóng học phí ăn chơi. Chơi đổng mà nghĩ đến truyền ngôi cho con thì phải chơi grand Seiko spring drive. Longines, Omega... và nhiều hãng "tên tuổi" (ngoại trừ Rolex, Patek) họ dùng cái ruột của ETA movements. Chơi kiểu này chỉ hơn HongKong có 1 chiếu (hàng HK ruột và vỏ đều dổm). Không nhiều nguời hiểu hàng độc spring drive, mà lại là hàng grand Seiko. Hy vọng đời con, đời cháu, tụi nó gật gù ... ông bô tao ngày đó coi vậy mà biết người, biết của.

Em chắc chưa được là đứa chơi đồng hồ đâu, mà chắc chỉ là đứa mê thôi.
Em thấy nó để Swiss made mà bác. Em nghe khi đồng hồ nếu chính hãng mà có chữ này thì 100% máy móc, lắp ráp, hoàn thiện...tại đất nước Thuỵ Sỹ. Hay tại em ít hiểu biết?

Em nghĩ bây chừ mua em nó đeo tới đeo lui cho nó thoả các "sự mê", sau này nếu nó còn tốt thì kỷ niệm cho con, nó không chạy được thì với bọn F1 sẽ là kỷ vật của ông già...

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/08
1.922
57.500
113
boondocking nói:

Hì hì, tiền đâu mà mua Rolex với Patek bác, mà em nhớ đọc đâu đó thì Rolex cũng xài máy của Aegler gì đó chứ cũng đâu phải tự làm máy đâu, hình như sau này Rolex mua luôn hãng này thì phải. Nói chung đồng hồ Thuỵ sỹ thì đa phần là có 3-4 hãng gì đó làm máy, còn mấy cái thương hiệu là mua máy về đóng vô vỏ của mình thôi, chỉ mấy cái 60k obama trở lên thì mới có hàng in-house movement, ack ack.

Tập Lái
13/5/11
3
8
1
Chính xác là Swiss Made, họ không lừa bạn, nhưng họ chưa nói hết câu chuyện cho bạn nghe. Cũng như sữa Tàu nhiễm melanine, ăn bánh kẹo made in USA cho chắc ăn, nhưng bánh kẹo làm ở USA, đâu có luật pháp nào cấm không được nhập sữa bột từ Tàu, và chỉ khi nào họ ghi là made in USA, with USA ingredient thì may ra mới tin được hàng sản xuất ở Mỹ, với thành phần bột, sữa, đường v.v... của Mỹ. Swiss Made là hàng sản xuất ở Thuy Sĩ, của Thuỵ Sĩ, nhưng lẽ ra họ nên ghi là Longines Made, lúc đó mới chính xác đổng bạn đeo tay là 100% Longines. Tập đoàn Swatch làm chủ nhiều thương hiệu, nổi tiếng nhất là Omega, và anh khổng lồ này sản xuất hàng loạt movements (máy) dưới tên gọi ETA movements, bán cho các hãng sản xuất kim hoàn (Longines là một trong những hãng kim hoàn). Khách hàng của Swatch với ETA movements nhiều lắm, thượng vàng hạ cám, kể không hết. Khoảng trên 90% hiệu đồng hồ Swiss Made dùng máy của Swatch, Valjoux (em nào 2 cửa sổ, 3 người lái thì 95% là Valjoux 7750, từ Tag Huer, Bretling, cho đến TiSot v.v...). Theo chỗ tôi biết và tin tưởng thì Rolex, Patek mọi thứ làm trong nhà (in-house). Nói ra có lẽ bạn buồn, nhưng đã chơi, và tốn khối tiên để chơi, mà bị mấy anh con buôn thương hiệu nó bịt mắt bắt dê thì hơi buồn. Xúi bạn choi grand Seiko spring drive không phải xúi tào lao. Grand Seiko chứ không phải hàng Seiko tào lao nha. Bạn nhìn cây kim gió grand Seiko spring drive nó lướt mà bạn không mê thì hêt chuyện để nói. Kim gió quartz nó khựt khựt, kim gió automatic nó êm hơn, nhưng cũng khựt khựt (5 khựt mỗi giây). Spring drive là kỹ thuật tuyệt đỉnh, không khựt. Nó chay quay tròn lien tục, vì không có cặp chó-gió.

Hạng B2
7/12/09
320
51
28
boondocking nói:

ETA đâu phải tất cả đều dỏm đâu bác, theo bác thì ETA 2892 thế nào? Chơi đồng hồ đâu cứ phải nhất thiết chơi movements đâu bác, mỗi người mỗi sở thích :D

Hạng B1
27/4/12
97
0
0
boondocking nói:
Chính xác là Swiss Made, họ không lừa bạn, nhưng họ chưa nói hết câu chuyện cho bạn nghe. Cũng như sữa Tàu nhiễm melanine, ăn bánh kẹo made in USA cho chắc ăn, nhưng bánh kẹo làm ở USA, đâu có luật pháp nào cấm không được nhập sữa bột từ Tàu, và chỉ khi nào họ ghi là made in USA, with USA ingredient thì may ra mới tin được hàng sản xuất ở Mỹ, với thành phần bột, sữa, đường v.v... của Mỹ. Swiss Made là hàng sản xuất ở Thuy Sĩ, của Thuỵ Sĩ, nhưng lẽ ra họ nên ghi là Longines Made, lúc đó mới chính xác đổng bạn đeo tay là 100% Longines. Tập đoàn Swatch làm chủ nhiều thương hiệu, nổi tiếng nhất là Omega, và anh khổng lồ này sản xuất hàng loạt movements (máy) dưới tên gọi ETA movements, bán cho các hãng sản xuất kim hoàn (Longines là một trong những hãng kim hoàn). Khách hàng của Swatch với ETA movements nhiều lắm, thượng vàng hạ cám, kể không hết. Khoảng trên 90% hiệu đồng hồ Swiss Made dùng máy của Swatch, Valjoux (em nào 2 cửa sổ, 3 người lái thì 95% là Valjoux 7750, từ Tag Huer, Bretling, cho đến TiSot v.v...). Theo chỗ tôi biết và tin tưởng thì Rolex, Patek mọi thứ làm trong nhà (in-house). Nói ra có lẽ bạn buồn, nhưng đã chơi, và tốn khối tiên để chơi, mà bị mấy anh con buôn thương hiệu nó bịt mắt bắt dê thì hơi buồn. Xúi bạn choi grand Seiko spring drive không phải xúi tào lao. Grand Seiko chứ không phải hàng Seiko tào lao nha. Bạn nhìn cây kim gió grand Seiko spring drive nó lướt mà bạn không mê thì hêt chuyện để nói. Kim gió quartz nó khựt khựt, kim gió automatic nó êm hơn, nhưng cũng khựt khựt (5 khựt mỗi giây). Spring drive là kỹ thuật tuyệt đỉnh, không khựt. Nó chay quay tròn lien tục, vì không có cặp chó-gió.

bác này xúi dại làm e search thấy toàn trên 5k

phải chi là con bí thư kiêm TP gì đó thì cũng chơi ah