Tập Lái
7/10/15
10
4
3
34
Như tiêu đề đã nêu, số là cái lốp trước bên phải của em vừa được thay mới tầm 1 tháng, chiều nay đi làm về thì cảm biến áp xuất báo đèn nên em kiểm tra thấy lốp hơi mềm, em đem ra chỗ rửa xe gần nha nhờ bơm hộ thì phát hiện có 1 con vít như trong hình. Các bác cho e hỏi giờ phải làm sao, có nên tháo ra rồi vá lại không, làm như vậy có ảnh hưởng đến lốp sau này không. Hay để vậy chạy luôn, em bơm lên rồi thấy không xì cơ mà tâm lý nó cứ hoang mang, mong các bác tư vấn.
Xin tư vấn về lốp xe bị cán đinh

• Like
Reactions: anhosg
Hạng B2
24/9/14
355
144
43
Tp. Hồ Chí Minh
Như tiêu đề đã nêu, số là cái lốp trước bên phải của em vừa được thay mới tầm 1 tháng, chiều nay đi làm về thì cảm biến áp xuất báo đèn nên em kiểm tra thấy lốp hơi mềm, em đem ra chỗ rửa xe gần nha nhờ bơm hộ thì phát hiện có 1 con vít như trong hình. Các bác cho e hỏi giờ phải làm sao, có nên tháo ra rồi vá lại không, làm như vậy có ảnh hưởng đến lốp sau này không. Hay để vậy chạy luôn, em bơm lên rồi thấy không xì cơ mà tâm lý nó cứ hoang mang, mong các bác tư vấn.View attachment 585538
thủng thì vá lại chứ có gì mà lo bác ?

Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Trời! Dính đinh thì ra tiệm xử lý, rút ra, vá vỏ thôi. Để luôn đinh chạy là biện pháp tạm thời để chạy tới chỗ vá thôi bác. Bác để cây đinh vậy rủi nó phá nát ta lông bên trong là vứt cái vỏ.

Tập Lái
7/10/15
10
4
3
34
Trời! Dính đinh thì ra tiệm xử lý, rút ra, vá vỏ thôi. Để luôn đinh chạy là biện pháp tạm thời để chạy tới chỗ vá thôi bác. Bác để cây đinh vậy rủi nó phá nát ta lông bên trong là vứt cái vỏ.
Bác nói làm em sợ quá, may là bữa giờ xe nằm nhà, thôi để mai em đi rút nó ra cho an toàn.

• Like
Reactions: anhosg