Tập Lái
20/3/07
34
16
8
Xin chào các bác, số là em lang thang trên mạng tìm vợ 2 thì thấy có mấy bác đăng bán em E240 đời 2003, tầm tiền khoảng 680tr trở lại, rất hợp với tình hình tài chính của em.Trước đây em đã chạy qua Innova, Focus (đều mua mới từ hãng, và đã gả chồng hết rồi). Nay em định rước em E 240 này làm vợ 2 nhưng mọi người quen bảo mua Mer chạy bảo dưỡng và chi phí mắc lắm nên em hơi ngại. Nhu cầu đi lại của em thì ít lắm, 2 xe trước đây thì 5 tháng em đi khoảng chừng dưới 3.000 km, chủ yếu đi làm va loanh quanh tp thôi. Nay em xin các bác tư vấn giúp em về chi phí bảo dưỡng, và các vấn đề có thể sẽ gặp trong quá trình sử dụng, chung sống với em nó ra sao. Em nghĩ xe mer là xe sang trọng và danh tiếng như vậy mà sao khi nghe mọi người tư vấn , em và bà cả cảm giác như là xe của TQ sản xuất vì dễ hư hỏng, vấn đề sửa chữa, thay đồ.... mắc và phức tạp. Mong các bác cho gia đình em xin ý kiến và học hỏi thêm ạ. Cảm ơn các bác đã quan tâm và đọc

Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
Theo em thì E class mà đời 2003 cũng đã hơi sâu rồi bác. 9 năm rồi. Mà mấy chiếc E đời này hình như rất hay hư hệ thống điện với máy lạnh. Chỉ hỏng vặt thôi nhưng tiền sửa chắc cũng cả khối. Nên em thấy nếu được bác múc xe mới, tuy không phải Mer nhưng được cái yên tâm bác ợ. Chứ phụ tùng Mer cũng khá mắc mà mỗi lần nó trở bệnh thì lại mệt. Em đang đi C250 2010, mới bị gãy cái chốt quay qua quay lại cái hốc gió máy lạnh mà hãng báo giá những 2tr3 1 cái. :D:D. Nên nếu bác muốn sở hữu Mer em nghĩ bác ráng cày thêm múc em E mới luôn cho oách, :D:D

Tập Lái
20/3/07
34
16
8
Cám ơn bác đã góp ý, xem ra phải cày nhiều nhiều nữa rồi! mà sao đồ đắt thế bác, em nghĩ cái chốt hốc lạnh không quan trọng nên mình ra ngoài gắn rẻ hơn nhiều hả bác ha, khi nào đụng dến máy móc hoặc điện thì hãy vào hãng, vài thiển ý của em nên bác đừng la em nhé!

Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
Em chỉ đi hàn lại thôi, mà chỉ được 1 bên phụ, cái bên tài cũng bị gãy, hậu quả của việc đi vệ sinh nội thất để lại do mấy thăng thợ làm mạnh tay. Giờ muốn quay máy lạnh hướng về đâu thì em phải dùng cây nhíp. :D:D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
ngngvinh90 nói:
Em chỉ đi hàn lại thôi, mà chỉ được 1 bên phụ, cái bên tài cũng bị gãy, hậu quả của việc đi vệ sinh nội thất để lại do mấy thăng thợ làm mạnh tay. Giờ muốn quay máy lạnh hướng về đâu thì em phải dùng cây nhíp. :D:D
10 xe mẹc C thì có 8 xe bị giống xe bác , bác yên tâm , lỗi chung của dòng C ..., vào hãng báo giá bộ cửa gió máy lạnh là 8,5 chai nhé , đắt lòi ...

Hạng C
17/6/11
633
1.067
43
Nếu bác chủ thích thì em gả vợ 2 này luôn nè:
W211, 2005, 714M
Xin tư vấn về Mercedes E240-2003

Cầm chân của em: 0903 156 800 (An)

Tập Lái
20/3/07
34
16
8
Xe bác đẹp quá! em chảy nước miếng luôn nhưng còn đang thử liếm cùi chỏ thử, hehehehee. Cám ơn các bác quan tâm, em đã cưới em Lexus GS 300 rồi ah. xin admin đóng thớt dùm em. Thanks all

Hạng B1
5/12/11
93
0
0
Nha trang-Khanh hoa
Đi thì good nhưng ko phù hợp với cơ sở hạ tầng của VN và trình độ đội ngũ bảo trì bảo dưỡng chưa đc lành nghề với lại chi phí quá cao.VD : Thay nhớt và lọc ,bảo dưỡng sơ sơ đã mất bạc triệu rồi!!!
toyotalexus2007 nói:
Xin chào các bác, số là em lang thang trên mạng tìm vợ 2 thì thấy có mấy bác đăng bán em E240 đời 2003, tầm tiền khoảng 680tr trở lại, rất hợp với tình hình tài chính của em.Trước đây em đã chạy qua Innova, Focus (đều mua mới từ hãng, và đã gả chồng hết rồi). Nay em định rước em E 240 này làm vợ 2 nhưng mọi người quen bảo mua Mer chạy bảo dưỡng và chi phí mắc lắm nên em hơi ngại. Nhu cầu đi lại của em thì ít lắm, 2 xe trước đây thì 5 tháng em đi khoảng chừng dưới 3.000 km, chủ yếu đi làm va loanh quanh tp thôi. Nay em xin các bác tư vấn giúp em về chi phí bảo dưỡng, và các vấn đề có thể sẽ gặp trong quá trình sử dụng, chung sống với em nó ra sao. Em nghĩ xe mer là xe sang trọng và danh tiếng như vậy mà sao khi nghe mọi người tư vấn , em và bà cả cảm giác như là xe của TQ sản xuất vì dễ hư hỏng, vấn đề sửa chữa, thay đồ.... mắc và phức tạp. Mong các bác cho gia đình em xin ý kiến và học hỏi thêm ạ. Cảm ơn các bác đã quan tâm và đọc