Tập Lái
2/12/14
12
10
3
Lại làm phiền cả nhà lần nữa. Ngày trước, cách đây 2 năm ,có lên hỏi các bác về mua căn hộ để gia đình ở. Đã mua được và sống tốt. Nay gia đình đông hơn dự kiến, lại muốn chuyển xuống dưới đất ở. Ba má cũng muốn được thoải mái, tự do hơn. Nhưng mấy chị em lại không muốn mua nhà trong hẻm, nhà phố gần trung tâm vì nhìn đâu cũng thấy nguy hiểm =.=!, nên chọn nhà phố liền kề, không gian sống tốt và an toàn hơn.
Tầm tiền thì chỉ có cỡ 3 tỷ đổ lại
Hôm qua đi xem
- Citibella khu compound tầm 3,1 tỷ nhà thô thì vị trí không thuận lợi lắm. Đi vs xe cont em sợ quá :((
- Melosa thì vị trí cũng không thuận
- Merita, mẹ em rất thích, sắp mở bán căn 5x17, tầm 3,6 tỷ đã Ck. Ba má thích nhưng vượt kgar năng. Hoàn thiện tầm hơn 4ty. Chị em nhà em kham không nổi :( Khu này chạy xe máy về q1 tầm 20-25p, em chạy thử rồi.
- Đi vô chút thì gặp anh River Park, giá ổn, không gian sống đẹp, 1 căn 5x15 shophouse hướng tây nam, trừ đủ thứ tầm 2,9 tỷ. Nhưng tháng 7,8 mới giao nhà.

Các bác có tư vấn gì cho em nhỏ không ạ. Đợt này giá đã tốt chưa? Hay chờ khoảng vài tháng nữa? Và còn dự án nào okie không aaa?

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Với nhu cầu và tầm tiền của mợ thì việc xác định lựa chọn khu vực Phú Hữu Q9 là đúng đắn rồi. Vì khu vực này hiện nay là hàng hiếm trên thị trường do tập trung nhiều dự án lớn nhất Q9, quy hoạch bài bản dẫn đến môi trường sống tốt và còn nhiều giá trị gia tăng trong tương lai, nhưng hiện tại giá vẫn còn rất hợp lý so với mặt bằng chung của Q9 thậm chí toàn TP.

Còn về lựa chọn dự án nào thì mợ cân đối giữa sở thích và túi tiền, được cái này mất cái kia thôi ko cầu toàn quá được sẽ rất đau đầu. Mợ có thể xem thêm đám nhà phố Mega của KĐ, chọn mua những dự án ra sau thì thiết kế sẽ hoàn thiện hơn cái trước, nhà cũng mới hơn, giá cũng cao hơn... Nói chung mấy khu compound tầm giá này cũng ko chênh lệch nhiều về chất lượng và vị trí, giá trị gia tăng cũng tương tự vì hạ tầng chung và đa số là hàng KĐ.

Còn về thời điểm thì như mợ cần ở lúc nào thì mua lúc đó thôi, đừng sợ giá cả lên xuống vì phân khúc nhà phố loại này cũng khó giảm nữa, giỏi lắm chênh lệch vài trăm khi giao dịch thôi. Vì giá BĐS khu vực này rất tương xứng với giá trị và tiềm năng, ko phải giá ảo bơm thổi nên dù thị trường có down thì sẽ vẫn giữ giá.

• Like
Reactions: Ivylee
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
MIK Park Riverside bác à, giá 3 tỷ 1 căn, khuôn viên tốt hơn River Park, có nhà sẵn luôn, vô hoàn thiện ở luôn

• Like
Reactions: Ivylee
Tập Lái
2/12/14
12
10
3
MIK Park Riverside bác à, giá 3 tỷ 1 căn, khuôn viên tốt hơn River Park, có nhà sẵn luôn, vô hoàn thiện ở luôn
Cám ơn bác, hôm qua cũng chở má đi vòng vòng, thấy Park Riverside nhưng đường vào còn heo hút vs khói bụi mù mịt quá. Mà sao nghe nói bên này khúc Bưng Ông Thoàn thấp hơn bên kia Merita, Riviera Cove, River Park. Mùa mưa ngập ghê lắm bác?

Tập Lái
2/12/14
12
10
3
Với nhu cầu và tầm tiền của mợ thì việc xác định lựa chọn khu vực Phú Hữu Q9 là đúng đắn rồi. Vì khu vực này hiện nay là hàng hiếm trên thị trường do tập trung nhiều dự án lớn nhất Q9, quy hoạch bài bản dẫn đến môi trường sống tốt và còn nhiều giá trị gia tăng trong tương lai, nhưng hiện tại giá vẫn còn rất hợp lý so với mặt bằng chung của Q9 thậm chí toàn TP.

Còn về lựa chọn dự án nào thì mợ cân đối giữa sở thích và túi tiền, được cái này mất cái kia thôi ko cầu toàn quá được sẽ rất đau đầu. Mợ có thể xem thêm đám nhà phố Mega của KĐ, chọn mua những dự án ra sau thì thiết kế sẽ hoàn thiện hơn cái trước, nhà cũng mới hơn, giá cũng cao hơn... Nói chung mấy khu compound tầm giá này cũng ko chênh lệch nhiều về chất lượng và vị trí, giá trị gia tăng cũng tương tự vì hạ tầng chung và đa số là hàng KĐ.

Còn về thời điểm thì như mợ cần ở lúc nào thì mua lúc đó thôi, đừng sợ giá cả lên xuống vì phân khúc nhà phố loại này cũng khó giảm nữa, giỏi lắm chênh lệch vài trăm khi giao dịch thôi. Vì giá BĐS khu vực này rất tương xứng với giá trị và tiềm năng, ko phải giá ảo bơm thổi nên dù thị trường có down thì sẽ vẫn giữ giá.

Cám ơn bác. Các bạn sale nói mua nhanh không hết. Em cũng đang lo sợ hết căn. Nhưng nhà nói để nó thành hình rồi hãy mua. Em sẽ đi vòng vòng xem thêm. Thanks bác lần nữa nhá

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Cám ơn bác, hôm qua cũng chở má đi vòng vòng, thấy Park Riverside nhưng đường vào còn heo hút vs khói bụi mù mịt quá. Mà sao nghe nói bên này khúc Bưng Ông Thoàn thấp hơn bên kia Merita, Riviera Cove, River Park. Mùa mưa ngập ghê lắm bác?
Khu đó sát sông, tương lai khó ngập lắm bác à, được cái diện tích khuôn viên lớn nên quy hoạch OK. Merita thì vị trí tốt, nhưng khuôn viên nhỏ quá. Còn không thì bác mua đất Hưng Phú, Xây Dựng 5x18 để xây, tầm 3.2 tỷ có nhà hoàn thiện, nó hơn các khu compound 1 tầng nên ở nhiều thế hệ được.

Tập Lái
22/7/14
27
166
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu ngại đi chung với cont, Bác nên chọn dự án nằm bên trái vành đai 2 vì khi vành đai 2 hoàn thành sẽ thông ra xa lộ hà nội thì cont sẽ đi theo đường này vào cảng,
hiện khu công nghệ cao không cho đi nhờ nên phải chạy vòng xuống đồng văn cống để vô cảng

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
Nếu ngại đi chung với cont, Bác nên chọn dự án nằm bên trái vành đai 2 vì khi vành đai 2 hoàn thành sẽ thông ra xa lộ hà nội thì cont sẽ đi theo đường này vào cảng,
hiện khu công nghệ cao không cho đi nhờ nên phải chạy vòng xuống đồng văn cống để vô cảng
cứ trong vành đai mà mua - sau này thì giá trị sẽ hơn do không phải gặp xe cont