Tập Lái
31/3/11
4
0
3
Xin chào cả nhà. Bình là thành viên mới.Bình đang tìm hiều để chọn cho mình 1 chiếc Vios nhưng trước đến giờ chưa có kinh nghiệm gì về xe. Nay nhờ các bác tư vấn Bình nên mua xe mới hay xe cũ lại? Và mua xe cũ thì mình cần chú ý những gì ạ. Thanks các Bác!

Tập Lái
28/8/16
48
14
8
47
Bác nên mua xe mới, bản G CVT. Nếu không chịu được tiếng ồn thì cứ Camry mà chiến bác ợ :p
PS: Bác không nói nhu cầu, ngân sách, tiêu chí chọn xe,... thì ai giúp bác được!

Hạng C
27/3/06
549
542
93
Những gì bác hỏi anh em ở đây đã chém gió chán chê rồi. Bác lục lại các thread cũ ở trong này. Nghiên cứu và tự đưa ra kết luận theo hoàn cảnh của mình thôi

Tập Lái
26/8/16
22
3
3
35
Em đi dạo nhiều vòng trên diễn đàn, thấy 7/10 người là nguyền rủa vios, thực tình em cũng k rành lắm, nói chung là kiểu tẩy chay đó, đặc biệt là mấy bác xe Hàn.
Nhựng thật lòng, em thấy Vios phân khúc B, nhưng bản cao nhất lại bằng giá với Cerato 1.6 AT, (phân khúc C)
có ai giải ngố cho em giữa 2 chiếc này ntn k?

• Like
Reactions: trungdukt
Tập Lái
31/3/11
4
0
3
Những gì bác hỏi anh em ở đây đã chém gió chán chê rồi. Bác lục lại các thread cũ ở trong này. Nghiên cứu và tự đưa ra kết luận theo hoàn cảnh của mình thôi
chắc phải chọn phương án này. Thanks các Bác!

Tập Lái
17/9/16
39
18
8
37
Vios là dòng xe lành bác ạ.. Tuy nằm trong phân khúc B nhưng giá lại gần ngang vs phân khúc C của một số hãng khác (xe Hàn) nhưng nếu xét cùng phân khúc thì Vios khá rộng rãi,không quá phô trương,em có lái thử thì cũng khá đầm chắc và rất ít mất giá (phân khúc thấp thì ít mất giá hơn phân khúc cao hơn) Bác mới mua xe lần đầu chọn Vios theo em là quá hợp lý..Ý kiến cá nhân em thôi :) Nhưng nếu bác chịu khó tìm tòi một chút thì 1 em phân khúc C (cùng giá tiền Vios như K3 hay Elantra) thực sự khác nhiều đấy bác ạ..Bác nên ra hãng lái thử rồi quyết định..

4/10/16
467
1.794
93
34
Bác chủ mua xe chưa ạ..?.Mấy hôm nay em củng đang hóng thớt của bác để tìm hiểu thêm thông tin...))
Bác mua rồi thì chia sẻ cho em biết về xe với nhé...Cảm ơn bác.

Tập Lái
24/10/16
9
5
3
43
Em thấy VIOS ok lắm bác ơi...Hôm nào bác rảnh mời bác qua nha em lái phát...!
Vợ chồng mình cũng đang chọn mua xe. Cũng nhắm em Vios G. Bác ở đâu. Cho em xin cái giá tốt cùng khuyến mãi ạ. Nếu hợp, nhà em lấy xe đầu tháng 11, màu vàng cát ạ. Thanks bác.

• Like
Reactions: TESC
Tập Lái
14/9/16
5
1
3
32
Vợ chồng mình cũng đang chọn mua xe. Cũng nhắm em Vios G. Bác ở đâu. Cho em xin cái giá tốt cùng khuyến mãi ạ. Nếu hợp, nhà em lấy xe đầu tháng 11, màu vàng cát ạ. Thanks bác.
cụ ở hà nội thì ới em 1 câu đảm bảo giá tốt

• Like
Reactions: nguyennx