Tập Lái
27/2/15
3
0
1
38
Tình hình e mới chuyển về Đà Nẵng sinh sống dắt theo e vợ mới cưới trc tết đc vài tuần. E có tìm hiểu sơ sơ về xe, do e thích Subie lâu rồi. E có mấy thứ muốn hỏi các cao thủ Subi:
1. Xe e vừa xong giấy tờ là e thử xe đi Quãng Trị...đủ các chế độ S S# và i. Có đoạn đi đường tránh đèo phú gia đường vắng e đóng lên 18. Cho hỏi có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ của xe ko ạ?
2. E đi đến 2000km mới nhớ chưa thay nhớt lần đầu. Thế là sáng nay vác đi thay, ng ta thay cho e Shell 15W-40 cho hỏi có vấn đề j ko? Tại MIV khuyến cáo e mua nhớt 5W-30. Mà ở đà nẵng đi hỏi chả chổ nào có.
3. Hôm qua đưa ô tài xế mượn lái đi quãng ngãi, kiểu ô này k biết đi xe AT hay sao. Toàn ép lút gas, xe gầm lên nghe thê thảm.
4. Trước lúc thay nhớt lúc e mớm gas nó có tiếng ro ro rè rè bé thêm gas thì k nghe nữa. Hnay thay nhớt xong thì k nghe nữa.

mong các pro bro chỉ em. E post bài bằng iphone nên k biết chèn hình. Hình như ava í

Attachments

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Em thì không rành FXT chỉ biết hãng xe này nổi tiếng từ việc đua trong rừng rú. Hôm bữa có ngồi thử một lần thấy khá êm, loa hay. Ngoài ra, xe này nghe nói chạy chán lắm vì có mấy bác lấy băng rừng lội suối, đi đường đất đỏ nhìn cái xe tan nát mà sao máy vẫn chưa hư nên chả đổi đc xe nào khác, đành đi tiếp.

• Like
Reactions: DP
Tập Lái
27/2/15
3
0
1
38
Cám ơn bác Kom :D nghe vậy cũng yên tâm. E cũng chỉ muốn kiếm chiếc xe chạy lâu lâu khỏi fai thay xe. Nhưng vẫn còn lăn tăn mấy việc ở trên.

Hạng D
Tình hình e mới chuyển về Đà Nẵng sinh sống dắt theo e vợ mới cưới trc tết đc vài tuần. E có tìm hiểu sơ sơ về xe, do e thích Subie lâu rồi. E có mấy thứ muốn hỏi các cao thủ Subi:
1. Xe e vừa xong giấy tờ là e thử xe đi Quãng Trị...đủ các chế độ S S# và i. Có đoạn đi đường tránh đèo phú gia đường vắng e đóng lên 18. Cho hỏi có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ của xe ko ạ?
2. E đi đến 2000km mới nhớ chưa thay nhớt lần đầu. Thế là sáng nay vác đi thay, ng ta thay cho e Shell 15W-40 cho hỏi có vấn đề j ko? Tại MIV khuyến cáo e mua nhớt 5W-30. Mà ở đà nẵng đi hỏi chả chổ nào có.
3. Hôm qua đưa ô tài xế mượn lái đi quãng ngãi, kiểu ô này k biết đi xe AT hay sao. Toàn ép lút gas, xe gầm lên nghe thê thảm.
4. Trước lúc thay nhớt lúc e mớm gas nó có tiếng ro ro rè rè bé thêm gas thì k nghe nữa. Hnay thay nhớt xong thì k nghe nữa.

mong các pro bro chỉ em. E post bài bằng iphone nên k biết chèn hình. Hình như ava í

1/ Theo nguyên tắc thì xe còn mới, trong quá trình chạy rà và thay nhớt những lần đầu thì ko nên chạy quá nhanh nhưng anh đã lên 180 rồi thì thôi vậy, ko thể way đầu lại :D Tuổi thọ động cơ Subaru bền lắm, anh cứ yên tâm.
2/ Nhớt thay miễn là nhớt full synthetic là ok. Có thể tham khảo thêm: https://www.otosaigon.com/threads/subaru-nen-thay-nhot-5w30-hay-10w40.8107308/
3/ Tài ko wen AT thì tốt nhất cho chạy chế độ I và quan sát coi chạy bằng mấy chân nhe :D

Tập Lái
27/2/15
3
0
1
38
Ô Tín thì gọi đt nói cho rồi :D. Loa k có sub mà bass mún bể kính xe rồi. Có sub nữa chắc chớt

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
hehehe sub hay không là tuỳ người nghe cảm nhận thôi, em thì cảm thấy vừa với trình cảm nhận của em rồi :3dcuoi: