Hạng D
19/3/13
1.379
726
113
Sài Gòn
www.saigonvillas.vn
Xin chào các bác,

Em có bà bạn là người Philipine hiện nay đang làm giảng viên tại ĐH Hoa Sen, đang có nhu cầu mua xe ô tô. EM có tìm hiểu thì được biết người nước ngoài sinh sống và làm việc tại Việt Nam khi mua xe ô tô cần có giấy đăng ký tạm trú dài hạn, hợp đồng lao động. Nói chung em còn khá mơ hồ.

Xin được nhờ sự giúp đỡ của bác nào có kinh nghiệm trong việc này, tư vấn giúp em các giấy tờ thủ tục cần thiết, quy trình đăng ký xe và các vấn đề liên quan.

Xin chân thành cám ơn,
Tài

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/3/13
1.379
726
113
Sài Gòn
www.saigonvillas.vn
Chào các bác, sau khi tìm hiểu kỹ thì em được biết. Thủ tục đăng ký xe đối với người nước ngoài sinh sống và làm việc tại Việt Nam cần có:

1. Hộ chiếu (còn giá trị sử dụng) hoặc giấy tờ khác có giá trị thay thế Hộ chiếu
2. Thẻ tạm trú (temporary resident card) hoặc thẻ thường trú (đối với người NN có vợ hoặc chồng là người Việt Nam) từ một năm trở lên.
3. Giấy phép lao động
4. Giấy giới thiệu của nơi họ làm việc

Last edited by a moderator:
Xin chào các bác,

Em có bà bạn là người Philipine hiện nay đang làm giảng viên tại ĐH Hoa Sen, đang có nhu cầu mua xe ô tô. EM có tìm hiểu thì được biết người nước ngoài sinh sống và làm việc tại Việt Nam khi mua xe ô tô cần có giấy đăng ký tạm trú dài hạn, hợp đồng lao động. Nói chung em còn khá mơ hồ.

Xin được nhờ sự giúp đỡ của bác nào có kinh nghiệm trong việc này, tư vấn giúp em các giấy tờ thủ tục cần thiết, quy trình đăng ký xe và các vấn đề liên quan.

Xin chân thành cám ơn,
Tài
Chào Anh, em tên hùng sale bên toyota. không biết bạn anh có nhu cầu sử dụng xe toyota ko?, nếu có Anh vui lòng liện hệ em để em tư vấn thêm cho anh.
tel :093 8579 186