Tập Lái
29/9/15
10
6
3
37
Em có tìm hiểu về mấy dòng xe cũ như Toyota Cressida 1984 máy xăng: số máy là 21R.
Các Anh thư vấn giúp em về máy này được không ah. EM ấy nhìn cũng dẹp, nội thất khá OK. Chỉ tội máy em thử khá ồn..Không biết lượng xăng thế nào, có bền và sửa chữa dễ không,

Xin tư vấn giúp em ah, Cảm ơn các Anh rất nhiều..

Tập Lái
7/11/14
7
10
3
CVN 68
kenh13vn.net
Xe Già máy ồn chuyện đương nhiên, Điều bác nêu trên mới chỉ là mô tả hiện tượng! cần tìm rõ nguyên nhân mới có giải pháp khắc phục!
Bác vui lòng chụp ít hình cho anh em chiêm ngưỡng!
Nếu muốn được tư vấn chuyên sâu bác nên qua thớt egara đọc và trao đổi
Xe bác đời này chắc vẫn còn dùng Bình Xăng con (Chế Hòa Khí)

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
máy của Cressida 1984 là máy 21R SOHC 2 valve dung tích máy 2.0 công suất khoảng 101-105HP/5200 vòng, , đời này thì chắc chắn dùng bình xăng con rồi. Các xe dùng chung máy này bao gồm : Toyota cá mập, Toyota Chaser, Toyota Carina, Toyota Corona, Toyota Celica
Máy của Cressida đời này nhìn chung là lành, dễ sửa chữa vì máy Toyota bình xăng con đã quá quen thuộc với các garage của VN rồi, nếu đứng bên ngoài nghe tiếng máy ồn là chuyện bình thường đối với các xe cũ, quan trọng là tiếng ồn bên trong xe ở mức chấp nhận được hay không thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huycar
Tập Lái
29/9/15
10
6
3
37
máy của Cressida 1984 là máy 21R SOHC 2 valve dung tích máy 2.0 công suất khoảng 101-105HP/5200 vòng, , đời này thì chắc chắn dùng bình xăng con rồi. Các xe dùng chung máy này bao gồm : Toyota cá mập, Toyota Chaser, Toyota Carina, Toyota Corona, Toyota Celica
Máy của Cressida đời này nhìn chung là lành, dễ sửa chữa vì máy Toyota bình xăng con đã quá quen thuộc với các garage của VN rồi, nếu đứng bên ngoài nghe tiếng máy ồn là chuyện bình thường đối với các xe cũ, quan trọng là tiếng ồn bên trong xe ở mức chấp nhận được hay không thôi

Máy ồn trong xe chấp nhận được. chỉ nghe nhỏ. Vậy lượng xăng nếu đi đường dài thì thế nào anh. VD Sài Gòn Cần Thơ. Vì em mới có bằng khoảng 1 năm nay thôi. Chưa có điểu kiện mua xe lành nên dùng tạm đời cổ để dành về quê che mưa che nắng. Xe chạy máy bình xăng con. KHông biết xe này đi dường dài có hay nằm đường không nhỉ.
Cảm ơn!

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Máy ồn trong xe chấp nhận được. chỉ nghe nhỏ. Vậy lượng xăng nếu đi đường dài thì thế nào anh. VD Sài Gòn Cần Thơ. Vì em mới có bằng khoảng 1 năm nay thôi. Chưa có điểu kiện mua xe lành nên dùng tạm đời cổ để dành về quê che mưa che nắng. Xe chạy máy bình xăng con. KHông biết xe này đi dường dài có hay nằm đường không nhỉ.
Cảm ơn!
Tuy máy dung tích nhỏ 2.0 nhưng do xài bình xăng con nên xe này ăn xăng tầm 8-10L/100Km lận, nằm đường khẳng định là mình có, vì mình đã gặp rồi, vì cái máy 21R này cũ rồi nên bạn chịu khó chăm sóc xe trước khi đi xa cho yên tâm, cùng tầm tiền xe này thì lấy Camry 89 hay 90 máy 3S đi ngon lành yên tâm hơn đấy bạn :)

• Like
Reactions: huycar
Tập Lái
16/3/17
9
1
3
57
V2 của em cũng toyota cressida RX70 sao số máy 12T , chạy cầu sau có ổn không các bác