Hạng C
10/7/13
519
270
63
Em xin ý kiến các basc về dự án này với ạ, chủ đầu tư ok không, giá cả và tiến độ thanh toán giờ như nào ah, thiết kế có ổn không....
Xin cám ơn

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
CĐT Hưng Thịnh bên em thì ok bác ơi! Hiện bên em cũng đã và đang triển khai hàng loạt dự án khác và rất thành công. Điều này chứng minh cho tiềm lực và uy tín của CĐT. Về Richmond bên em đã mở bán lock G căn hộ và lock Lucky Ofice-tel. Giá đợt mở bán là 23,5tr/m2.Sắp tới mở bán thêm lock Rich phía ngoài

Attachments

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Em có qua coi, cái đoạn nguyễn xí ra pvđ kẹt kinh khủng, ko đi làm nổi :(
Khúc này bị kẹt do vướng cái chợ Cầu Đỏ. Sau này đường Nguyễn Xí mở rộng 30m chắc chắn chợ sẽ được di dời.
Hôm nào kẹt xe bác đi vòng lên cầu Bình Lợi cũng dễ đi :)

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Block ngoài đẹp thì giá quá đắt. Block trong giá hợp lý nhưng chả có cái tiện ích nào. Nói chung là lỡ cỡ. Đầu cơ tốt nhưng ở thì phải chịu tốn.

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Block trong được cái nhà trẻ, phòng sinh hoạt cộng đồng với mấy cái shop house cũng được mà bác :D .
Block trong không có hồ bơi, view sông bị lé. Em thấy cái dự án này buồn cười nhất ở chỗ cái view đẹp nhất, tiện ích nhiều nhất lại đi làm office-tel.

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
tại bác xem trên mặt bằng tổng thể thì thấy vậy thôi, chứ thực chất diện tích khu đất khi làm block mặt tiền xong thì phần đất còn lại ko đủ xây thêm block căn hộ nữa nên mới có cái block officetel đó để tận dụng diện tích đất thôi.
Thường người ta sẽ làm officetel ở mặt tiền đường để tiện cho việc tiếp khách và di chuyển. Block dân cư nằm ở phía sau vừa để tránh tiếng ồn vừa để có thêm không gian diện tích xây dựng. Cái dự án này lại làm ngược lại, thế nên em mới thấy mắc cười.

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Thường người ta sẽ làm officetel ở mặt tiền đường để tiện cho việc tiếp khách và di chuyển. Block dân cư nằm ở phía sau vừa để tránh tiếng ồn vừa để có thêm không gian diện tích xây dựng. Cái dự án này lại làm ngược lại, thế nên em mới thấy mắc cười.
Block Luky em thấy vị trí thế cũng hợp lý, vì chức năng chính là căn hộ văn phòng, việc di chuyển cũng thuận tiện, hai đường đi vào rộng thênh thang :). Lock Riches phiá ngoài để Trung tâm thương mại và shophouse thì thuận tiện hơn với lợi thế mặt tiền, tiện kinh doanh
Tiện ích cũng dùng chung nên không lock nào thua kém lock nào, giá cũng vô cùng hợp lý so với vị trí và tiện ích :)