Hạng B1
30/11/14
72
310
68
49
Mình có lô đất kv phường Tăng Nhơn Phú B Q9 , gần UBND Q9. Kt 5 x 40. Định xây nhà trọ có được ko các bác ? Tư vấn cho mình với ! Cảm ơn cả nhà.

Chỗ mình cho xây 1 lửng 4 tầng. Mật độ 80% .
Nếu nó cho 1 lửng 4 tầng nguyên, a xây hết phép thì tổng chi phí đầu tư xây dựng hoàn thiện cơ bản là 4.8 tỷ, chưa tính ban công, gác xép (nếu có). Chiều dài đất sau trừ mật độ xây dựng a nêu 80% là 32m, a chia được 7-8 phòng mỗi sàn nguyên, sàn lửng thì giờ nó chỉ cho 65%, thì được 5 phòng. Nếu trừ 2-3 phòng tầng trệt để xe thì tổng a được từ 30 đến 35 phòng.

Tập Lái
16/4/16
35
300
53
Nếu nó cho 1 lửng 4 tầng nguyên, a xây hết phép thì tổng chi phí đầu tư xây dựng hoàn thiện cơ bản là 4.8 tỷ, chưa tính ban công, gác xép (nếu có). Chiều dài đất sau trừ mật độ xây dựng a nêu 80% là 32m, a chia được 7-8 phòng mỗi sàn nguyên, sàn lửng thì giờ nó chỉ cho 65%, thì được 5 phòng. Nếu trừ 2-3 phòng tầng trệt để xe thì tổng a được từ 30 đến 35 phòng.

Tình hình hiện nay. Xây dựng có giảm ko bác ktvip.

Tình hình hiện nay. Xây dựng có giảm ko bác ktvip.
số lượng xây dựng nhà phố thì e thấy số lượng nhà xây vẫn vậy. giá cả thì cũng không có giảm cũng không tăng a, bình thường thì mọi năm sau tết sẽ tăng, năm nay thì tới giờ không thấy tăng a.