Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/8/06
2.819
6
38
49
Qua chuyến đi Phú Quốc em thấy số thành viên mới của MBFC năm nay tăng lên nhiều và đa số đã hòa nhập khá tốt với đại gia đình MBFC,nên em mạo muội mở thread này xin ý kiến các bác về việc mình nên đóng góp để tạo một quỹ riêng cho MBFC để hội chúng ta phát triển hơn nữa.Thật ra vấn đề này bác HT Bannang đã có đề cập ở chương trình off từ thiện năm ngoái ,sau đó vì cuối năm lu bu nên quên lãng,nay thấy khí thế các anh em đang hừng hực :D em xin nhắc lại.
Em thấy ý nghĩa của việc thành lập Quỹ MBFC khá hay vì trong hội ai có cưới hỏi,ma chay,tiệc tùng ,đau ốm,khai trương ... mình sẽ trích quỹ mua quà ... mang ý nghĩa đại diện được toàn thể anh em trong hội (vì thường không thể nào toàn thể anh em có mặt được),em thấy qua đó anh em mới gắn bó đoàn kết nhau hơn như chung một gia đình vậy.Như thế hội ta mới phát triển và thân thiết nhau hơn
Việc giữ quỹ sẽ do Chi hội phó phụ trách về tài chính giữ hay một thủ quỹ do anh em tin tưởng bầu ra,mọi thu chi đều phải minh bạch rõ ràng,cuối năm khi ăn tất niên mình tổng kết nếu quỹ còn thì mình sẽ dồn hết vào ăn uống ... tiền của anh em đóng ra vẫn là của anh em thôi :)
Em đề xuất như vậy một năm mình chia 2 kỳ mỗi kỳ đóng 250k/thành viên.Mong ý kiến của các bác trong hội,còn thấy ý kiến của em là dư hơi thì coi như mới qua cá tháng tư em nói nhảm nhe :D

Hạng B2
29/1/13
150
1
18
Re:Xin Ý Kiến Về Thành Lập Quỹ Của MBFC

Em đồng ý và tán thành ý kiến của bác Hiển.

Bác post thêm thông tin TK của Quỹ để đóng góp cho thuận tiện.

Nghiadv

Hạng B2
17/2/13
206
0
0

E là người ngoài cuộc chơi của các bác , nhưng hay ý kiến ý cò tí !:) Không nên lập quỷ các bác ui...nhức cái đầu lắm .
AE biết thì không sao , AE không biết thì nói vào nói ra đủ thứ . Túm cái váy lại chơi như thế là vui rồi đừng như các hội khác vì cái quỷ bé tí này mà tan nát hội . Off đợt nào chia đợt đó , nếu biết được ngày sanh, cưới, ma chay thì ae cứ post lên đây để chúc mừng là vui rồi .
Và bác cũng không bao giờ thu được các TV mới và không tặng quà cho họ thì cũng không xong .

Chúc các bác chơi thật là nhiệt tình và luôn vui .

Đây là ý kiến riêng em , còn bác tân HT muốn thế thì em đành chịu . :D

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Đúng là quỹ chỉ tốt với quy mô nhỏ thôi, em cũng thấy vậy !
Chẳng hạn như hội banh MBFC, tuần 2 buổi gặp nhau, ai cũng biết ai, tính tình ông nào ai cũng biết, chém gió thoải mái . . . khi ấy quỹ mới bền

Ngay như bây giờ em và bác Bim đang quản lý QNA của hội, tuy tụi em thấy ổn nhưng ngoài kia sợ vẫn có điều ra tiếng vào :p;)

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34

E cũng thấy ko nên A.Hiển ạ,phức tạp lắm.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

Em cũng thấy vậy.sợ o ổn,tùm lum quỹ...kaka

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn

Các bác đóng góp ý kiến vì bác htnk đưa ra để tập thể quyết
Thực tế cũng có nhiều trường hợp phát sinh và MBFC đứng ra để thực hiện. Em cũng có ý tưởng nhưng sẽ đóng góp ý kiến khi offline vào ngày 14/4 này :D

Hạng D
24/11/06
3.931
18.960
113
Vietnam

Ba Duc nói:
E là người ngoài cuộc chơi của các bác , nhưng hay ý kiến ý cò tí !:) Không nên lập quỷ các bác ui...nhức cái đầu lắm .
AE biết thì không sao , AE không biết thì nói vào nói ra đủ thứ . Túm cái váy lại chơi như thế là vui rồi đừng như các hội khác vì cái quỷ bé tí này mà tan nát hội . Off đợt nào chia đợt đó , nếu biết được ngày sanh, cưới, ma chay thì ae cứ post lên đây để chúc mừng là vui rồi .
Và bác cũng không bao giờ thu được các TV mới và không tặng quà cho họ thì cũng không xong .

Chúc các bác chơi thật là nhiệt tình và luôn vui .

Đây là ý kiến riêng em , còn bác tân HT muốn thế thì em đành chịu . :D

Đây là nơi giao lưu ăn chơi, hạn chế bất cứ cái gì liên quan đến tài chính. Xong kèo nào thì xả kèo ấy cho nó nhẹ gánh.

Hạng B2
4/12/11
459
0
0
38

E thấy duy trì quỹ hội banh là đủ rồi,ae chơi chung lâu hiểu tính nhau thì ko sao,thu luôn cả hội nhiều thành viên mới vào ko hiểu lại đâm ra có những hiểu nhầm ko đáng có.

Status
Không mở trả lời sau này.