Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Xóa dòng chữ "Kiểm tra xung quanh..." trên Santa Fe
*Ảnh minh họa

Dear các Bros!
Cho em hỏi: muốn xóa/không hiện dòng chữ hiện trên màn hình theo xe Santafe: "Kiểm tr xung quanh vì sự an toàn của bạn" có được k?

Vì lắp cam360 CDT nhưng dòng chữ này hiện lên k thấy hết được cam trước. Thợ bảo: màn hình theo xe nó vậy....Hic
Tks all!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/1/19
8
23
3
35
Xóa được nhé. Vào menu ẩn, rồi nhập mã 0804.
Vào NAND\System\Viewer\Resource\Image_HD\Common
Ở đó có 1 số folder parking, tìm những hình parking có tiếng việt, bác xóa đi là được. Nếu ở SG thì mình cài giúp cho

Tập Lái
20/1/19
8
23
3
35
Bác dùng hình ở trên thay cho tất cả hình trong mấy folder parking, tổng cộng hình như 11 cái.

• Like
Reactions: namnghinruoi
Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Dear anh!
Em ra được tới đây, k thấy thể hiện thêm chổ nào có tiếng Viêt.
Còn để thay hình như bác nói ở trên thì có thể cho vô những thư mục nào ạ. E cố gắng mò thêm. Tks Bác đã tận tình chỉ giúp. Trân trọng...

• Like
Reactions: xlive and antoinevu
Tập Lái
20/1/19
8
23
3
35
Dear anh!
Em ra được tới đây, k thấy thể hiện thêm chổ nào có tiếng Viêt.
Còn để thay hình như bác nói ở trên thì có thể cho vô những thư mục nào ạ. E cố gắng mò thêm. Tks Bác đã tận tình chỉ giúp. Trân trọng...
View attachment 2434735

View attachment 2434734
View attachment 2434733
Trong mấy folder đó có những file dành cho vietnam sẽ có tên là parkingline_vietnam.png. Bác thay là được. Thôi e có làm giúp bác luôn file zip. Bác giải nén về, chép tất cả folder đó đè lên cái có trong máy nhé. Nhớ là chép sao để nó replace hết mấy cái hiện có, sẽ bao gồm mấy cái theo hệ vietnam là sẽ mất dòng chữ cảnh báo.

Attachments

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Cảm ơn A TedTrinh đã giúp đỡ. Làm phiền A hd tiếp giúp:
1. Cách copy trên hđh này ntn. Đã làm được copy nhưng paste theo hình thì lại k đc (kể cả control C và control V) , như hình đính kèm a
2. Em vô từng thư mục và xóa tất cả các tệp liên qua đến tiếng Việt. Nhưng vẫn k mất được dòng chữ này ạ.
Cảm ơn A đã tận tình hướng dẫn. Tk nhiều nhiều

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
20/1/19
8
23
3
35
Cảm ơn A TedTrinh đã giúp đỡ. Làm phiền A hd tiếp giúp:
1. Cách copy trên hđh này ntn. Đã làm được copy nhưng paste theo hình thì lại k đc (kể cả control C và control V) , như hình đính kèm a
2. Em vô từng thư mục và xóa tất cả các tệp liên qua đến tiếng Việt. Nhưng vẫn k mất được dòng chữ này ạ.
Cảm ơn A đã tận tình hướng dẫn. Tk nhiều nhiều
View attachment 2435252

View attachment 2435253
Theo hình thì bác chụp thì bác ko chọn Exit to Windows ở màn hình setup ẩn mà có lẽ đã chọn Open Windows Explorer, do đó những app của AVN vẫn đang chạy hàng loạt bên dưới. Khi những app này đang chạy thì ko được phép paste hay xóa gì cả. Nhớ chọn Exit to windows là được.

Tập Lái
20/1/19
8
23
3
35
Cảm ơn Bro rẩt nhiều!
Em đã làm được và thành công a!
Một lần nữa cảm ơn Bác đã nhiệt tình hướng dẫn....
Tks Uuuuuuuuu!
Không có gì bác. Em cũng chỉ mới chuyển qua
chạy hyundai được tầm 3 tuần hơn :D. Đang đổi giao diện và hình nền. Có thời gian sẽ nghịch thêm cái màn của nó.