Tư Vấn Chia Sẻ Xpander có tiếng hú, do đâu?

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Các bác cho em xin tí ý kiến
Xe em AT đi được 33k
Dạo này xe có tiếng hú gió ( nghe giống tiếng gió thỏi mạnh nghe hu hu) Theo tốc độ của xe khoảng 40 50 km/h thì nghe rất rõ và ngắt khoảng chạy nhanh thì tiếng nghe điều như gió thổi mạnh
Tiếng phát ra cảm giác từ trước xe dội vào bên tài
Nâng xe lên cầu chạy thì ko nghe thấy j mỗi thứ bình thường
Chạy xuống đường thì nghe rỏ
Đả kiễm tra bi moay ơ bình thường
Em đảo lốp trước ra sau lật mặt lốp trông ra ngoài cũng không thay đổi gì
Mấy bác ai từng bị cho em xin ý kiến.

Xpander có tiếng hú, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Bác kiểm tra hộc đựng lọc gió động cơ lắp có vô khớp không, hở chút là kêu ghê lắm..

• Like
Reactions: Linhvy2013
Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Nó có kêu vào vận tốc nào đó hay là kêu loạn xạ ?
Bạn có để gió trong không ?
Tất cả đều phải thử hết.

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Nó có kêu vào vận tốc nào đó hay là kêu loạn xạ ?
Bạn có để gió trong không ?
Tất cả đều phải thử hết.
Nó kêu nghe rỏ nhất ơi 40 đến 50 vì nó ngắt khoảng điều còn khi chạy nhanh hơn thì nó giống như tiếng gió mạnh hu hu liên tục
Gió trong gió ngoài điều bị ạ

Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Nó kêu nghe rỏ nhất ơi 40 đến 50 vì nó ngắt khoảng điều còn khi chạy nhanh hơn thì nó giống như tiếng gió mạnh hu hu liên tục
Gió trong gió ngoài điều bị ạ
Vậy có cái gì đó có thể ..như vè che ở gầm bánh, mất ốc, vỉ che máy ở dưới cũng không chắc chắn..

Lên cầu rồi kiểm tra mấy bộ phận che bánh xe máy xem có ai bắt ốc đi luộc không nha :):):)

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Vậy có cái gì đó có thể ..như vè che ở gầm bánh, mất ốc, vỉ che máy ở dưới cũng không chắc chắn..

Lên cầu rồi kiểm tra mấy bộ phận che bánh xe máy xem có ai bắt ốc đi luộc không nha :):):)
Em kiểm tra 2 lần rồi mọi thứ điều bình thường ko có chỗ nào bị rơi cả , em thì cảm giác cái tiếng nó phát ra theo tốc độ xe

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Có lắp vè che mưa ko? và kiểm tra ron cao su cửa
Em kiểm tra mấy cái đó rồi ạ, tiếng kêu nghe có vẻ từ gầm trước dọi lên từ học bánh khi chạy em để tay vào gần phía vô lăng thì nghe rỏ hơn

Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Vậy bạn có làm gì gầm xe không ? hiện tượng nầy bắt đầu từ lúc nào
- Tiến hú cũng có thể do bạc đạn ...bắt đầu mòn chăng ? online khó bắt bệnh thật