Hạng B2
18/2/08
211
82
28
HCM
vietnaminsider.vn
Khoảng 9h tối ngày 28/12/2019, một người đàn ông đang đi xa gắn máy, tự ngã sang phần đường của xe ngược chiều, đúng lúc đó xe của mình lao đến.

Rất may mắn, hệ thống phòng ngừa va chạm CPA Plus của GLC300 tự kích hoạt trước khi mình đạp thắng.

Nếu mình mất bình tĩnh mà đạp lộn chân ga thì có lẽ bác này không còn cơ hội uống rượu nữa, còn mình chắc cùng gặp rắc rối lớn.

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Xe của người quen mình cũng dính 1 vụ tương tự (tay kia có men, lái xe máy đi ngược chiều, ngã luôn vào phía trước bên phụ, tử vong luôn), giờ xe thì giam, tài xế hổ trợ 30tr bạn mình hổ trợ 20tr mà gia đình vẫn làm căng, không chịu giải quyết, chắc phải đưa ra tòa.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Xe của người quen mình cũng dính 1 vụ tương tự (tay kia có men, lái xe máy đi ngược chiều, ngã luôn vào phía trước bên phụ, tử vong luôn), giờ xe thì giam, tài xế hổ trợ 30tr bạn mình hổ trợ 20tr mà gia đình vẫn làm căng, không chịu giải quyết, chắc phải đưa ra tòa.
Luật như cái cc, bọn hành pháp thì toàn thằng lưu manh mất dạy, đúng là đúng, sai là sai, sao lại giam xe khi người ta đúng hoàn toàn. Chỉ cần chạy 40km/h mà có thằng bất ngờ lao vào bánh xe thì xử lý kiểu gì ? Mả cha thằng tác giả của câu : không làm chủ tốc độ

Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
Hóng mấy thánh hay hỏi công nghệ nhiều để làm gì vào đây xem. Chạy xe làm sao biết dc mà lường. Dù biết nó tông mình thì nó sai 100% mà cái kết thì xe mình vẫn bị giam. Tại sao thì phải đi hỏi bên hành luật. Mà em thấy thường vụ nào lên báo thường xử lẹ lắm.

• Like
Reactions: foryouandforlife