Tập Lái
11/9/15
16
13
3
Chào các bác,

Em tài mới nên không biết xử lý tình huống này như thế nào. Mong các bác tài có kinh nghiệm chia sẻ ạ.

Khi xe sau không giữ khoảng cách an toàn, khi đang di chuyển với tốc độ cao thì mình nên xử lý như thế nào ạ, trên đường nhiều lane & 1 lane ạh.

Thanks các bác.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Chào các bác,

Em tài mới nên không biết xử lý tình huống này như thế nào. Mong các bác tài có kinh nghiệm chia sẻ ạ.

Khi xe sau không giữ khoảng cách an toàn, khi đang di chuyển với tốc độ cao thì mình nên xử lý như thế nào ạ, trên đường nhiều lane & 1 lane ạh.

Thanks các bác.
Đứa chạy sau cứ cố tình bám đuôi thì bác né vào trong cho nó qua nếu bác lái yếu. Còn bác muốn nó gặp ”bác sĩ cường” thì bác cứ đạp thắng rồi nhả, đạp nhả 2, 3 lần là nó né bác liền.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.192
133
Sài Gòn
Chậm lại thì nó cũng chậm lại, nó ko thích vượt, chỉ thích bám đuôi mình thôi, ác là tăng tốc thì nó cũng tăng tốc theo @___@

Chả có thằng nào ngu như vậy đâu, nếu nó lái cứng mà bám đuôi lái mới như bác nó biết liền và vượt ngay. Phần còn lại nó là lái mới thì bác đi thật chậm cho nó đi qua là xong, chả nhẽ nó cũng chậm hẳn lại. Bác đi trước mà lo nó không giữ khoảng cách an toàn thì hơi bị hoang tưởng rồi.

Hạng D
1/9/14
2.304
84.243
113
Sai Gon
Chào các bác,

Thanks các bác.
Nếu nó ko đá đèn xin vượt thì 70% là chim mồi, bác bực quá nhấn thêm tí ga là ăn bb quá tốc độ ngay.

• Like
Reactions: daeseejun2015