Tập Lái
16/5/13
4
0
0
43
Chào các Pro trong OS

Em đang có khách bên Taiwan (Đài Loan) muốn mua gỗ trầm hương <span style=""background-color: #ff0000;"">NHÂN TẠO</span> ở Việt Nam
Ở Việt Nam thì xuất đi cần những giấy tờ gì, thủ tục gì để xuất sang bên đó và Hải Quan bên đó cho phép nhập vào Đài Loan, Mong những anh em chuyên về lĩnh vực này chỉ giáo, em xin chân thành cảm ơn!
Bác nào có thể làm được mặt hàng này thì PM email em nhé: [email protected] H/P 0936 25 1468

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/12/10
2.789
26.200
113
Xuất gỗ ở VN thì chỉ cần có giấy tờ nguồn gốc gỗ ( đương nhiên không phải gỗ rừng, hoặc gỗ nằm trong danh mục gỗ quý ) thì làm thủ tục HQ bình thường.
Đầu bên Taiwan cũng không có gì khó khăn lắm, nhưng khách hàng của bác mua thì chắc chắn họ biết làm thủ tục hoặc nhờ đại lý làm thủ tục hộ..
Nếu đã tìm được nguồn hàng, em có thể nhờ đại lý em ở taiwan liên lạc với khách của bác để check hộ thủ tục và thuế trước

T
Trancaolong123
Guest
Lên tới đây hỏi thì chắc là xong rồi hoặc ...

Tập Lái
16/5/13
4
0
0
43
simonphan nói:
nếu xk sang taiwan thì cứ alo mình....phí tàu chỉ bằng 60% giá thị trường thôi nhé.Cần thì bên mình nhận làm thủ tục luôn
Hàng này có mấy chục kg thôi, gì mà phí tàu cha? đi Air thôi bạn ạ, quan trọng có nhập được vào Taiwan không thôi, chứ tàu từ HCM - Taiwan bốn năm chục usd/container 20'dc thôi, có đáng bao nhiêu đâu?

Hạng D
23/12/10
2.789
26.200
113
skyman125 nói:
simonphan nói:
nếu xk sang taiwan thì cứ alo mình....phí tàu chỉ bằng 60% giá thị trường thôi nhé.Cần thì bên mình nhận làm thủ tục luôn
Hàng này có mấy chục kg thôi, gì mà phí tàu cha? đi Air thôi bạn ạ, quan trọng có nhập được vào Taiwan không thôi, chứ tàu từ HCM - Taiwan bốn năm chục usd/container 20'dc thôi, có đáng bao nhiêu đâu?
Nhập được vào taiwan hay khg thì vẫn do người nhận hàng bên đó check, có yêu cầu giấy tờ gì đặc biệt thi báo mình mới biết đường mà tính

Tập Lái
16/5/13
4
0
0
43
Đang trouble với HQ Taiwan nên tạm thời chờ giải quyết xong đã các bác nhé!