Hạng B1
9/6/11
68
14
8
4/10/2016 Bình thường hình như không có. Hôm qua em đi thấy nên post lên cho các bác xem. Đường này có con lương rõ ràng nên tốc độ cho phép phải là 60 nhưng nay xuất hiện tấm bảng 40 đoạn vừa qua ngã tư Bà Lát hướng từ Bình Chánh về Bình Tân.

Xuất hiện biển giới hạn tốc độ 40 trên đường Trần Văn Giàu (Tỉnh lộ 10)

Nói thêm là đoạn này thiết kế ngu kinh khủng. Lưu lượng xe đông mà làm cái công viên chiếm gần 30% diện tích con đường. Mà cái công viên trồng toàn hoa sao nhái sợ rắn nên chẳng ai dám vô ngồi chơi hết nên coi như làm cái công viên vô ích. Mà chiếm diện tích. Không buôn bán được gây trì trệ kinh tế. Chẳng hiểu nỗi.

- Update: biển báo đã gỡ rồi nha bà con!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/4/09
792
821
93
Cắm bảng 40 chi vậy ta, chắc sắp sửa đường vì chất lượng quá tệ̣. Còn cái công viên mà bác nói hồi xưa nó là con kênh, cho chạy chắc sợ̣ lún nên làm công viên

• Like
Reactions: new_adm
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Chưa đủ tiền làm đường và tránh sau này giải tỏa tốn kém nên trồng tạm mảng xanh để giữ đất tạo cảnh quan và vệ sinh môi trường tránh xd lấn chiếm. Đường Nguyễn Hữu Thọ Q7, Nguyễn Văn Linh cũng tương tự vậy

• Like
Reactions: vhtung and new_adm
Hạng B1
9/6/11
68
14
8
Cắm bảng 40 chi vậy ta, chắc sắp sửa đường vì chất lượng quá tệ̣. Còn cái công viên mà bác nói hồi xưa nó là con kênh, cho chạy chắc sợ̣ lún nên làm công viên
à ra là thế ạ? Cơ mà có vụ sợ lún nữa ạ?

Hạng B1
9/6/11
68
14
8
Mà chả hiểu sao lại cắm biển 40 ạ? Cắm vậy sai luật rồi nhỉ

Hạng B1
9/6/11
68
14
8
Giờ nó mà bắn tốc độ mình cãi được ko ạ? Giờ còn cắm biển 40