Thảo Luận Chung Xui quá là xui các bác ui...

Hạng B2
15/9/10
187
197
43
Tình hình là em mới lấy em Kia Forte được 3 tháng. Chạy cũng đã quen, chỉ có cái lùi xe là em còn hơi yếu.
CN vừa rùi chở bà xã đi chơi, có việc phải đỗ vào khu nhà thờ Đức Bà. Phía sau không có xe, thế nhưng em đánh lái hết phải (theo bài de chỉ còn 1 chỗ trống hẹp). Nhìn vào kính thì thấy lề đường trống nên em cứ mạnh dạn lùi, ngờ đâu có cái cạnh của bồn hoa phía sau (nhìn vào kính chiếu hấu không thấy). Thế là nó quất vào đít vợ 2 em 1 đường, lòi cả phần nhựa ra. Nhìn mà đau cả ruột.

Em xác định phải sống chung với lũ nên cứ để vết trầy nham nhở như thế, định lâu lâu thì tút luôn một lần. Các bác thấy thế có đúng không ạ. Nhân đây em cũng mong các bác có kinh nghiệm về lùi xe, các tập luyện, các bí quyết... để những người mới lái như em cứng tay hơn.
Chào đoàn kết và quyết thắng!!!

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Hix, hên xui, em chạy xe mấy năm nay, nhưng lùi lâu lâu cũng dính chưởng. Thấy các bác có gắn camera de cũng hữu ích cho trường hợp này lắm. Bác gắn thử coi giúp gì dc cho mình ko. Em thì xe lá, nên trầy trụa tí chả sao chỉ sợ ko phải chậu hoa mà là con xe xịn nào đó đang đậu kế bên thì gây, gắn thêm cái camera thì ko biết lắp màn hình chỗ mô.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Trước khi lùi chịu khó ra sau quan sát đường trước và phác thảo trong đầu lộ trình như thế nào, quay kính xuống, de từ từ, chỗ nào ko chắc lắm thì xuống xe coi lại.

Hạng B1
19/8/10
53
0
0
33
Vietnam
Chia buồn với bác chủ! :( Theo em thì bác nên quan sát cẩn thận tại những nơi mà gương chiếu hậu không nhìn thấy. Nên nhờ vợ xuống coi phía sau cho mình. Lùi từ từ và nghe ngóng động tĩnh. Lùi vào bồn bông còn đỡ, lỡ lùi đè lên người phía sau hoặc đụng cản xe sau mình mới phiền đó bác. Tốt nhất là bỏ thêm tiền gắn camerra de cho rồi đi bác. Em khoái hiện đại!:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Kinh nghiệm thì cần thời gian, thế cũng còn an ủi do ko ai việc gì. Xe mới thì nên tút lại cho dể coi bác ạ.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
May mà bác chưa dze trúng con Mẹc như em hồi đầu mới chạy đó... may mà bác Mẹc tha cho sau khi đã dze giùm xe em ra chỗ khác. Nếu là nam nhi chắc cũng hơi phiền đó bác.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
RubyKid nói:
Hix, hên xui, em chạy xe mấy năm nay, nhưng lùi lâu lâu cũng dính chưởng. Thấy các bác có gắn camera de cũng hữu ích cho trường hợp này lắm. Bác gắn thử coi giúp gì dc cho mình ko. Em thì xe lá, nên trầy trụa tí chả sao chỉ sợ ko phải chậu hoa mà là con xe xịn nào đó đang đậu kế bên thì gây, gắn thêm cái camera thì ko biết lắp màn hình chỗ mô.

Bác gắn camera thì nó hiển thị lên màn hình (xài chung màn hình DVD) luôn mà bác. Đâu cần phải thêm cái màn hình cho camera chi!?