Hạng D
4/9/06
2.278
21.742
113
Chiếu tối hôm qua, khi de xe từ trong nhà ra đường hẻm, em đã cẩn thận quan sát trước đó lúc mở cổng nhà coi xem có chướng ngại gì không, thấy hẻm trống vắng, em de xe ra ngoài, ai dè xui quá, đúng lúc đang lùi xe ra thì con chó nhà hàng xóm gần đó xúi quấy thế nào mà lại lao vào bánh xe mà em lại không thấy, đến khi nghe tiếng chó ẳng ẳng.....thì mọi sự đã xong, chỉ còn nước làm cầy 7 món....giờ em bị nhà hàng xóm bắt đền con chó....hichic...không lẽ đi mua con khác sao..? các bác OS thấy sao ? có nên đền cho họ con khác không

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Không đền mất hết tình nghĩa xóm giềng, tối lửa có nhau. Ko có nhíu, đền đi bác :3dsoccer:

• Like
Reactions: ashigu
Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Chó thả rông ngoài đường kiện ngược hàng xóm thả rông gây mất an toàn giao thông đường bộ.

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
Không đáng bao nhiêu thì đền dữ tình hành xóm đi bác chủ.

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49
Làm một mâm thịt cầy giải xui với hàng xóm đi bác chủ

Hạng B2
11/12/11
382
246
43
Cái này căng, phải qua xin lỗi và thương lượng. Và chuyện sẽ khác nếu là trẻ em chứ k0 phải con chó.

Tiện thể xin chia sẻ với các bác phương thức lùi xe an toàn trong sách luật giao thông của Mỹ : "Use care when backing up. Children often play between parked cars. Look back before and while you’re backing up. Be sure to use your signal to notify other drivers you are leaving your current parking spot"

~Tốt nhất là có camera de (lùi).
~ Quan sát cẩn trọng khi de (lùi) xe + xi-nhan.
~ Áp dụng nguyên tắc 2s. 2s kính hậu trái & phải, 2s kính hậu buồng lái.
~Quan sát tứ phía. :) (cái này chắc phải 3 đầu sáu tay)..
~ Lặp lại nguyên tắc 2s và tốc độ de (lùi) chậm nhất có thể.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ và lái xe an toàn

Chỉnh sửa cuối: