Hạng C
24/6/10
508
3.607
93
Kiện cũng có thể thắng chứ. Vì xác định sự thật về giao dịch mua bán giữa hai bên không chỉ căn cứ duy nhất vào câu chữ giấy trắng mực đen trong HĐ. Nếu HĐ chưa thật rõ ràng, mà có những chứng cứ khác cho thấy hai bên đã trao đổi, thống nhất rằng xe mua bán là model 2018 chứ ko phải là xe sx năm 2018, và tòa chấp nhận thì đại lý thua. Nguyên tắc luật dân sự có quy định cho những trường hợp giao dịch có bất đồng như thế này. Cơ bản là chứng cứ có hay ko, và tòa có chịu đi xác minh ko, chứ tòa mà cứ mặc kệ nguyên đơn tự đi mà tìm chứng cứ đưa cho tòa thì khó.

Hạng B2
6/3/12
136
168
43
Kiện cũng có thể thắng chứ. Vì xác định sự thật về giao dịch mua bán giữa hai bên không chỉ căn cứ duy nhất vào câu chữ giấy trắng mực đen trong HĐ. Nếu HĐ chưa thật rõ ràng, mà có những chứng cứ khác cho thấy hai bên đã trao đổi, thống nhất rằng xe mua bán là model 2018 chứ ko phải là xe sx năm 2018, và tòa chấp nhận thì đại lý thua. Nguyên tắc luật dân sự có quy định cho những trường hợp giao dịch có bất đồng như thế này. Cơ bản là chứng cứ có hay ko, và tòa có chịu đi xác minh ko, chứ tòa mà cứ mặc kệ nguyên đơn tự đi mà tìm chứng cứ đưa cho tòa thì khó.
Ở thiên đường, bác nghĩ tòa đi tìm bằng chứng cho bác trong trường hợp này à? Thằng nguyên đơn còn không đưa ra được bằng chứng thì bác tìm dựa vào cái gì?, dựa vào niềm tin với thằng nguyên đơn à? Thôi, "Huynh đài" ADV cho anh 10 chai anh chốt hạ sớm cho khỏe, lụm thêm 20 chai án phí của thằng nguyên đơn nữa phẻ re!

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Phía Hyundai bán thì dư sức biết trước xe 2017, vậy mà chịu đấm ăn xôi. Nhục, mua danh ba vạn bán danh ba đồng.
Xem số khung thì đúng là xe này sản xuất năm 2018. Nhưng mua xe vào tháng 1, hãng công bố có ESP sau tết, thì sao hợp đồng có thông tin này được. Giá bán thì chắc cũng là phiên bản thường rồi.
Có thay đổi chờ xe bác chủ phải sửa lại hợp đồng, dùng hợp đồng cũ thua chắc

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
9/1/15
2.580
3.877
113
40
lỡ ra số rồi biết thế nào. thôi thì Bác bắt nó hỗ trợ phí trước bạ đi kkk
xem như bù đắp và happy vậy.

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Chuyển qua kiện dân sự thằng sale đó, hồ sơ lí lịch chắc chắn Hyunhdai có giữ, lôi nó ra cho chịu trách nhiệm chung với hãng. Phải bit sinh nghề tử nghiệp là ntn để sau này có bán hàng phải bán có tâm chứ đừng để con sâu làm rầu nồi canh như vậy. Trc đây tôi cũng từng ngắm qua dòng này nhưng chỉ mỗi bản 2.0 đời 2017 mới có esp nên tôi ko mua. Nếu đặt mình vào vị trí KH các bạn sẽ thấy rất khó chịu ntn.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Chủ yếu là ông quản lý ko sát sao và ông nhân viên thì mập mờ. Thường thì nhân viên cứ dạ dạ vâng vâng bán cho nhanh, chứ cũng ko thực sự rõ hết sản phẩm.

Em thấy nhiều bác cứ xúi người ta kiện để hạ uy tín đại lý vs hãng. Ca nào cũng xúi ng ta kiện rồi đòi tẩy chay các thứ. Em ko phải bênh ai nhưng như vậy giống có tai nạn thì cứ phải xe to đền lắm. Ca này rõ ràng cả 2 đều lỗi, đều đặt bút ký hợp đồng thì kiện ai? Cuối cùng ng mất thời gian và án phí là mình, trong khi mình có phần lỗi ko làm rõ hợp đồng. Mà giờ ông sales cũng nghỉ rồi @@ Xem như kinh nghiệm nhớ đời vậy.

Hạng B2
3/8/16
425
789
93
Có bác nào cập nhật tình hình mới nhất của vụ này không?

Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Bạn mình cũng bị rồi, nhưng là hãng khác. Mua xe, chọn xe xong, chụp lại số khung luôn. Đến lúc nhận xe, chạy một thời gian mới biết không phải xe đã chọn. Hỏi lại hãng thì bảo nhầm. Xe không thiếu chức năng như bác chủ mà chỉ khác năm SX thôi.
Hãng có thể không làm thế nhưng Đại lý nó làm thế. Thằng Sale nó biết nhưng ăn lương thì phải ngậm miệng lại thôi. Theo em, Bác chủ bị lừa từ khi bắt đầu mua chứ không phải vô tình gì đâu. Họ cũng đã phòng bị hết rồi, có kiện cũng chẳng được.
Theo em, đây cũng là bài học cho mọi người khi mua xe mới. Còn bác chủ đàm phán với nó xem đền bù được cái gì thì mừng cái đó chứ bắt đổi xe mới thì hãng nó cóc cần...

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Thuận mua vừa bán..có ai ép Bác mua xe đâu mà hút máu Bác..lỗi là do anh chủ quá tin cứ nghĩ chuẩn phải thế ..không kiểm tra kỹ..cái esp của elantra nó nắm ngay bên trái tay lái ..nhìn sơ là thấy rầu
E có theo dõi bài này từ gần tháng trước trên facebook, bác chủ mua xe lần đầu, chỉ biết esp nó có tác dụng như nào chứ k biết nó có cả nút ấn on/off bên trái volang. Cũng vì chủ quan tin tưởng sale mà ôm trái đắng, sau khi lấy xe về chạy 1 t/g tham gia hội nhóm này nọ thì mới có người chỉ cho là xe k có esp. Nói chung là bác chủ xe bị thằng sale nó lừa nhưng xét về lý ra tòa thì bác ấy thua.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B2
7/11/15
198
144
43
giờ đại lý này phải chơi đẹp xử lý đẹp cho bác chủ, ko thì ko ai dám mua ở đây