Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Thật ra chúng ta chỉ nghe 1 chiều. Và có bằng chứng nào cho thấy sales đã quảng cáo như thế không? Hợp đồng thì không đề cập gì tới ESP. chỉ có nói sản xuất 2018 thì đúng mà. Chưa gì có bác lên tiếng đòi tẩy chai các kiểu... Cần phải hết sức bình tĩnh và công tâm các bác ạ...

• Like
Reactions: sontung and Scar12
Hạng D
21/5/13
1.064
4.186
143
làm ăn bố láo nhỉ, chỉ có thèn sale biết là xe đó sx năm 2018 và nó cũng biết chắc chắc là model ko phải năm 2018 (mà làm model cũ), năm sx và model là hoàn toàn có thể ko giống nhau mà.
Nó biết thế nhưng vẫn cố tình làm hợp đồng để lừa a kia còn gì.
Về mặt hđ thì khách hàng thua rồi, nhưng cũng nên thông báo rộng rãi cho những ai định mua xe ở SR này để biết còn tránh kịp.

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Chuyển qua kiện dân sự thằng sale đó, hồ sơ lí lịch chắc chắn Hyunhdai có giữ, lôi nó ra cho chịu trách nhiệm chung với hãng. Phải bit sinh nghề tử nghiệp là ntn để sau này có bán hàng phải bán có tâm chứ đừng để con sâu làm rầu nồi canh như vậy. Trc đây tôi cũng từng ngắm qua dòng này nhưng chỉ mỗi bản 2.0 đời 2017 mới có esp nên tôi ko mua. Nếu đặt mình vào vị trí KH các bạn sẽ thấy rất khó chịu ntn.
Chính xác, nên kiện thằng Sale đó để coi như là một lời cảnh tỉnh cho những anh em sale khác, Sale nó cũng là một cái nghề, mà nghề thì có duyên không chưa đủ, phải có trách nhiệm, trình độ và cái tâm với công việc nữa. Và qua đó, các đại lý cũng siết chặt việc đào tạo các sale của mình, chứ để Sale thành sâu thì chỉ khổ mình thôi,

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng C
28/6/15
670
940
93
Kiện cũng có thể thắng chứ. Vì xác định sự thật về giao dịch mua bán giữa hai bên không chỉ căn cứ duy nhất vào câu chữ giấy trắng mực đen trong HĐ. Nếu HĐ chưa thật rõ ràng, mà có những chứng cứ khác cho thấy hai bên đã trao đổi, thống nhất rằng xe mua bán là model 2018 chứ ko phải là xe sx năm 2018, và tòa chấp nhận thì đại lý thua. Nguyên tắc luật dân sự có quy định cho những trường hợp giao dịch có bất đồng như thế này. Cơ bản là chứng cứ có hay ko, và tòa có chịu đi xác minh ko, chứ tòa mà cứ mặc kệ nguyên đơn tự đi mà tìm chứng cứ đưa cho tòa thì khó.
Giờ nếu kiện, thì tòa sẽ xác minh thông tin. Và nếu thông tin về Elantra bản nâng cấp có ESP được bán chính thức trước ngày mà anh chủ xe và Hyundai KDV kí hợp đồng cọc, thì anh chủ thắng chắc :D
Chờ là chờ chổ này thôi, còn hiện tại tất cả chỉ để mình tham khảo chứ chưa ra ngô ra khoai gì đâu :)

• Like
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Giờ nếu kiện, thì tòa sẽ xác minh thông tin. Và nếu thông tin về Elantra bản nâng cấp có ESP được bán chính thức trước ngày mà anh chủ xe và Hyundai KDV kí hợp đồng cọc, thì anh chủ thắng chắc :D
Chờ là chờ chổ này thôi, còn hiện tại tất cả chỉ để mình tham khảo chứ chưa ra ngô ra khoai gì đâu :)
Hợp đồng ký ngày 3/1/2018
Xe model 2018 chính thức ra mắt tầm 25/1/2018.
https://autodaily.vn/2018/01/hyundai-elantra-sport-2018-chinh-thuc-ra-mat-gia-729-trieu-dong

Có thể sale hứa hẹn mẫu mới có cái này có cái kia để "lùa" khách. Vì thông tin hành lang luôn có trước. Nhân lúc khách sơ ý thì giao xe model cũ. Chuyện này có thể xảy ra ở rất nhiều ngành hàng.

Khả năng kiện thì khách thua. Bọn đại lý làm ăn lớn có bên pháp chế hỗ trợ pháp lý rồi. Nó nhắm khách thua nên chả buồn thỏa thuận. :mad:

• Like
Reactions: conheomap35
Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Thật ra chúng ta chỉ nghe 1 chiều. Và có bằng chứng nào cho thấy sales đã quảng cáo như thế không? Hợp đồng thì không đề cập gì tới ESP. chỉ có nói sản xuất 2018 thì đúng mà. Chưa gì có bác lên tiếng đòi tẩy chai các kiểu... Cần phải hết sức bình tĩnh và công tâm các bác ạ...

Người VN dễ bị kích động nhỉ. Chúng ta là người lớn nói chuyện dựa trên giấy trắng mực đen. Những giao dịch của bác chủ với sale ko biết có thực ko, mà nếu có thực cũng chỉ là lời nói, ko có giá trị pháp lý

Chúng ta hay mặc định người mua ở thế yếu cần đc bảo vệ, và bị ngộ nhận rằng thấy có hợp đồng thì mặc nhiên mọi lời tố cáo của bên mua là đúng mà ko bình tĩnh suy xét trong Hợp đồng có điều khoản gì

Nếu cho rằng lời nói suông có giá trị chứng cứ thì tôi đặt lại vấn đề rằng bác chủ tự nguyện hứa thưởng 200 tr cho sale nếu giao xe nhưng bác chủ quỵt tiền. Vậy cơ sở đâu tôi khẳng định vậy? Dựa vào lời nói của bác chủ mà tôi nghe được

Hãy bình tĩnh khi chưa hiểu rõ sự tình, đừng vội hùa theo đám đông, mọi việc hãy để pháp luật xử lý các bác ạ

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Hợp đồng ký ngày 3/1/2018
Xe model 2018 chính thức ra mắt tầm 25/1/2018.
https://autodaily.vn/2018/01/hyundai-elantra-sport-2018-chinh-thuc-ra-mat-gia-729-trieu-dong

Có thể sale hứa hẹn mẫu mới có cái này có cái kia để "lùa" khách. Vì thông tin hành lang luôn có trước. Nhân lúc khách sơ ý thì giao xe model cũ. Chuyện này có thể xảy ra ở rất nhiều ngành hàng.

Khả năng kiện thì khách thua. Bọn đại lý làm ăn lớn có bên pháp chế hỗ trợ pháp lý rồi. Nó nhắm khách thua nên chả buồn thỏa thuận. :mad:
Có nghĩa cứ làm ăn lớn là chắc thắng ở pháp đình nên tha hồ chém gió, lừa gạt, móc túi khách hàng hả bác?

• Like
Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Người VN dễ bị kích động nhỉ. Chúng ta là người lớn nói chuyện dựa trên giấy trắng mực đen. Những giao dịch của bác chủ với sale ko biết có thực ko, mà nếu có thực cũng chỉ là lời nói, ko có giá trị pháp lý

Chúng ta hay mặc định người mua ở thế yếu cần đc bảo vệ, và bị ngộ nhận rằng thấy có hợp đồng thì mặc nhiên mọi lời tố cáo của bên mua là đúng mà ko bình tĩnh suy xét trong Hợp đồng có điều khoản g
Ai nói với bác là lời nói ko có giá trị pháp lý? Hợp đồng bằng lời nói có giá trị pháp lý nhưng rất khó để chứng minh đối phưong có nói lời đó hay ko thôi. Rõ ràng ở đây chủ xe rất khó đưa ra chứng cứ trước toà, nên người tiêu dùng còn biện pháp khác là tẩy chay đại lý.

Thay vì đại lý xử lý đẹp cho chủ xe và sau đó rút kinh nghiệm ghi rõ trong hợp đồng, đào tạo đạo đức thêm cho sale để tránh tranh cãi trong các trường hợp khác về sau.
Cái cách đại lý xử lý là cái mà khách hàng ko thích chứ ko fai vì bị sale lừa. Khách đã đề nghị cưa đôi thiệt hại khi đổi còn gì.

• Like
Hạng B2
14/3/16
313
158
58

Chúng ta hay mặc định người mua ở thế yếu cần đc bảo vệ, và bị ngộ nhận rằng thấy có hợp đồng thì mặc nhiên mọi lời tố cáo của bên mua là đúng mà ko bình tĩnh suy xét trong Hợp đồng có điều khoản gì

Nếu cho rằng lời nói suông có giá trị chứng cứ thì tôi đặt lại vấn đề rằng bác chủ tự nguyện hứa thưởng 200 tr cho sale nếu giao xe nhưng bác chủ quỵt tiền. Vậy cơ sở đâu tôi khẳng định vậy? Dựa vào lời nói của bác chủ mà tôi nghe được

Hãy bình tĩnh khi chưa hiểu rõ sự tình, đừng vội hùa theo đám đông, mọi việc hãy để pháp luật xử lý các bác ạ
Công lý ở VN chỉ là anh diễn viên hài có mấy đời vợ thôi bác, bác lại nhầm khi cho rằng lời nói k có giá trị pháp lý, ghi âm lại là đc bác nhé. Nếu cứ ra tòa mà trắng ra trắng đen ra đen thì anh Hoàng đã k bị xử tù còn bồi thường 500t cho nhà thằng kia, vụ ỉn chạy lùi trong cao tốc bị cont tông chết, pháp với chả luật. Thế bác cho thằng innova đúng à ??? Còn vụ bác xe elantra này ra tòa khả năng thua 90% nhưng k có nghĩa là khách hàng cứ mãi ngậm bồ hòn làm ngọt để cho tụi sale vớ vẩn dắt mũi, xem thường.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like