Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Huyndai không có lỗi cụ ạ. Vì 1 vài con sâu như thế nầy nó làm rầu nồi canh.Các bạn Sale họ lại càng không có lỗi gì cả. Ký hợp đồng thì các bạn ấy không có cửa " thò bút " vào ký, bây giờ đổ lỗi cho người ta thì cùng lắm họ nghỉ việc, chứ xét trên giấy tờ Saleman chả liên quan khỉ mốc gì cả. Cho nên công bằng mà nói , tập đoàn Huyndai bán xe cũng thuộc dạng đắt như tôm tươi , chứ đâu phải không có thị phần. Nên sau vụ nầy , nên nâng cấp chuẩn đại lý lên để loại bỏ ngay mấy anh vô trách nhiệm như thế nầy, nó gây ra ảnh hưởng chung cho những cơ sở khác họ đang làm ăn uy tín.
Pác nay nói lạ nhỉ. Thằng sales có thể nói chính là nhân viên của hyundai. Nhân viên làm sai thì cty chịu chứ ai chịu.
Nhưng ở cái xứ này thì dân đen thấp cổ bé họng. Còn các cty thì toàn kiểu chụp giật. Chỉ biết bán hàng thu tiền về.

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Làm ăn như vậy thì tẩy chay cái đại lý đó. Sale của mấy ông sai, đổ cho nó rồi tặng cái logo. Ko có ghi rõ trong hợp đồng thì đã sao, vứt m cái uy tín kinh doanh bao lâu nay đi nhé.

Nên công bố thêm tên đầy đủ của sale này để nó ko chạy qua hãng khác lừa khách tiếp. Sau sự việc đại lý ko thiện chí giải quyết, đổi xe khác thì lỗ bao nhiêu chứ. Huống chi khách còn chịu cưa đôi chi phí. Tưởng ko đổi là giữ đc uy tín à?

Seeder mấy hãng khác nhảy vô dìm em nó ghê gớm thật.

• Like
Reactions: quanbhvn
Nói vậy lại thành ...chầy cối nhé !
Thà bác chủ không biết thì em ok..đằng này 2 model chỉ khác nhau mỗi cái ESP ..mà Bác chủ mua bản 2018 là vì nó có ESP..đến khi nhận xe lại không coi..em thấy cái gì đó sai sai..ý em sao nói vậy..chả phải nghiêng về bên nào..còn nếu ông showroom biết sai mà vẫn giao xe thì đúng là quá tệ rồi

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Pác nay nói lạ nhỉ. Thằng sales có thể nói chính là nhân viên của hyundai. Nhân viên làm sai thì cty chịu chứ ai chịu.
Nhưng ở cái xứ này thì dân đen thấp cổ bé họng. Còn các cty thì toàn kiểu chụp giật. Chỉ biết bán hàng thu tiền về.

Cụ nhầm ý mình rồi. Huyndai là tập đoàn lớn. Bạn đại lý làm bậy bạn phải chịu, không thể đổ cho Huyndai được. Vì bạn đại lý ba dớ đã .quá.....đủ 18 tuổi , có khi dư. Mặt khác ký tá trên hợp đồng kinh tế là ..sếp , chứ cái đại lý như vầy , cấp trưởng phòng kinh doanh chỉ được mó ..vào báo giá là hết vị. Vậy thằng nào ký thằng đó chịu trách nhiệm. Sale nó chỉ bán cái mặt hàng ghi trong hợp đồng. Hàng gì thì nó ghi rõ làm vậy. Anh bảo đây là bánh trung thu xịn nhập từ Nhật Bản, rồi anh qua tầu anh mua bánh đểu về bán. Chuyện nầy đầy báo rồi đó.

Còn đây cũng vậy. Khi launching , anh đưa salesman đi Huấn luyện khi có 1 mẫu mới về. Thầy từ hãng mẹ bảo gì thì nó nói lại với khách như thế. Chứ trừ khi anh giao cả cái Certificate of Origin chứng tỏ anh nhập cái xe nầy từ đâu về, model gì , cảng nào , lô nào..vv. Mà nó vẫn cố tình làm sai ( chả bố ai điên dám làm vậy ) thì nó mới chịu hoàn toàn..vv . Hoặc trong quá trình giao xe cho khách , lấy đi chở gái , chịch choạc xước xát nội thất ..vv thì Cty mới đè nó ra được, mà có như thế cũng là hết cách. Đằng này , hợp đồng ký khơi khơi, úp sọt lôi người ta ra chịu báng. Nói thật chứ kể cả " diễn " hay tuồng tích đi nữa thì từ rày về sau , chả ma nào dám đứng rao xe ..cho 1 cái đại lý thiếu chuyên nghiệp và chầy bừa như vậy nữa. Có người ở trên bảo tại ...ông khách hàng không chịu ...tìm hiểu cái đèn ESP nó nằm ở blah blah. Vậy bây giờ để mình bảo nó vứt cái phôn khôn đang cầm chém gió đi, vì nó không có ...mã nguồn mở. Cụ hỏi thử xem có bao nhiêu thằng biết mã nguồn mở nó nằm chỗ nào , mình coi cái...!!!

Việc như vầy xảy ra , điều thiệt thòi lớn nhất cho các đại lý khác ngoài cái uy tín bị lung lay. Từ giờ trở về sau , có cho vàng cũng chả ai tin vào 1 cái hợp đồng được soạn ngắn ngủn như thế nầy nữa. Họ đòii hỏi chi tiết và cam kết nhiều hơn. Lẽ đương nhiên 1 vài anh chủ cả sẽ bác bỏ ., nhưng không phải là tất cả. Chưa kể thời đại bây giờ anh không bán người khác bán. Với những nơi làm ăn uy tín đàng hoàng, thì với họ những chuyện kê khai những chi tiết 1 cách rõ ràng như thế này chỉ là chuyện con muỗi. Tiềm lực đủ mạnh và chất lượng được cam kết , nó còn dám bao anh xài cho thỏa chí ..rồi đổi. Tụi cá mập Âu Mỹ lớn nuốt nhỏ cũng vì những sơ hở có như vậy. Vàng thật nó không sợ lửa. Cứ đà như thế chỗ uy tín sẽ gom hết lúa của thị trường, anh lưu manh " biểu diễn " được 1 vài lần , ế, bán hết xe , trả nợ nhà bank và closed tiệm.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Thà bác chủ không biết thì em ok..đằng này 2 model chỉ khác nhau mỗi cái ESP ..mà Bác chủ mua bản 2018 là vì nó có ESP..đến khi nhận xe lại không coi..em thấy cái gì đó sai sai..ý em sao nói vậy..chả phải nghiêng về bên nào..còn nếu ông showroom biết sai mà vẫn giao xe thì đúng là quá tệ rồi
Có 1 chuyện cũng đã lâu, nói phiên phiến vậy thôi để rút kinh nghiệm , nói nhiều động chạm vì nó thật sự qua lâu rồi. Đại loại điều rút ra từ chuyện mà mình đề cập là không ai có đủ tài giỏi để biết được cái mình mua là gì 1 cách đầy đủ trừ khi đọc phần specification mà người bán cung cấp. ESP chỉ là cái đèn indicator như hột bí vậy. Còn hàng trăm những thứ chi li như thế, buộc phải dựa trên sự cam kết. Chứ ok ok , xong dời cái xe ra cái vỉa hè trc tiệm gắn bs , đổ chút xăng de vô lại là đi 5% tiền " ngọc trinh " rồi. Hay bây giờ ABS là đại trà , nhưng làm sao thử nếu chỉ ở showroom, tùm lum thứ khác mà không cho chạy ...thì nói sao biết vậy chứ ? Rồi sách ghi 179hp / 350nm. Thì nói là vậy, dĩ nhiên phải đúng ng ta mới ghi. Nhưng lỡ giữa 2 dòng cho thị trường Châu Âu hay Nhật Bản bị limited còn 120hp , Mỹ và Úc Châu full power 179, ok . Bề ngoài y chang , không có giấy tờ, không máy móc , Anh có cách nào phân biệt được không ? Mà là chuyên viên như anh nhé, mình vd vậy , năm bán nghìn chiếc chẳng hạn.. Ông Phú nầy không biết như thế nào , chứ có người phải vay chằng vay bửa mua đc cái xe thì xin lỗi chạy phát từ showroom ra cây xăng , sale khg nói , chưa biết vòi xăng nằm bên nào , chứ đừng nói cái ESP thì như con kiến nằm trong vũ trụ. Mua xe cũng cần may mắn và xuôi chèo mát mái như xây cái nhà vậy. Trúng đám thợ với thằng cai dù ho lao thì ng ta 6 tháng ăn tân gia , mình 1 năm thành 2 năm , kèm theo chửi bới , phiền não và vũ trang " hột nhơn " để " lập lại " hòa bình.

Hạng D
30/11/10
3.965
56.143
113
Vậy giờ mua xe thì phải đưa luôn catalog làm thành 1 điều kiện cấu thành của bản hợp đồng luôn, chứ bọn hãng xe làm ăn kiểu cà chớn ngày càng nhiều. Nhất là mấy hãng xe lôm côm!