Hạng B2
20/5/15
129
156
43
39
Xuyên 1/3 Việt: Sài Gòn - Huế
Kính chào các tiền bối và anh em trên diễn đàn,
Em có dự định tuần sau đi du lịch từ SG – Huế theo cung đường sau, các tiền bối và anh em tư vấn giúp em nếu nghỉ 5 ngày đi thì lịch trình như thế này có ổn không (em xếp theo hướng giảm dần theo độ sung của chuyến đi ạ), nhà em chỉ có 2 vợ chồng và thằng bé con.[pagebreak][/pagebreak]
[xtable=skin1|574x@]
{tbody}
{tr}
{td=107x@}
Ngày{/td}
{td=316x@}
Quãng đường{/td}
{td=151x@}
Quãng đường{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
01{/td}
{td=316x@}
TP.HCM – Kontum{/td}
{td=151x@}
600 km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
02{/td}
{td=316x@}
Kon tum – Đà Nẵng – Huế
(đèo Lò Xo, Đèo Hải Vân, Lăng Cô, TP. Huế){/td}
{td=151x@}
450km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
03{/td}
{td=316x@}
Huế - Quảng Ngãi - Quy Nhơn{/td}
{td=151x@}
400km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
04{/td}
{td=316x@}
Quy Nhơn Phú Yên – Nha Trang – Đà Lạt{/td}
{td=151x@}
380km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
05{/td}
{td=316x@}
Đà Lạt – TP.HCM{/td}
{td=151x@}
320km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@} {/td}
{td=316x@}
Tổng quãng đường dự kiến{/td}
{td=151x@}
> 2.150{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Trên đường đi e vừa đi vừa kết hợp tham quan luôn, lúc đi thì đi QL14, về bằng đường biển, nếu được nhờ các bậc tiền bối và ae tư vấn lịch trình, khả năng sức khỏe, đồ đạc cần chuẩn bị, các điểm "nóng" giao thông cần chú ý và ăn ở ạ, càng chi tiết càng tốt ạ. E rất cảm ơn cả nhà. Trước khi post bài e cũng đọc rất nhiều, trong đó có các bài xuyên việt của Tiền bối lão làng Man of Cars và rất nhiều bác qua đợt thi vừa qua, nhưng cũng rất mong đc hỗ trợ thêm để cập nhật tốt nhất đến ngày đi.

Ước mơ của e là cho thằng bé con được đi xuyên việt, nhưng giờ bé 3 tuổi và điều kiện về tgian cũng chưa cho phép nên e chỉ dám ra tới Huế thôi ạ (lần này mong con được nhìn thấy Hải Vân - Thiên hạ đệ nhất hùng quan, Lăng cô… và rất nhiều danh thắng của Miền Trung – Tây nguyên đất Việt).

E xin cảm ơn cả nhà ạ,

P/s: Nha Trang và Đà Nẵng e sẽ chỉ ghé như trung chuyển thôi vì Nha Trang mới đi cuối tuần vừa rồi cùng gđ và cơ quan, Đà Nẵng thì cuối năm nay e dự định đi CoCoBay ạ

Sau khi đi về sẽ làm 1 bài phóng sự góp vui ạ :p

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Kính chào các tiền bối và anh em trên diễn đàn,
E có dự định tuần sau đi du lịch từ SG – Huế theo cung đường sau, các tiền bối và ae tư vấn giúp e nếu nghỉ 5 ngày đi thì lịch trình như thế này có ổn không (e xếp theo hướng giảm dần theo độ sung của chuyến đi ạ), nhà em chỉ có 2vc và thằng bé con.

[xtable=skin1|574x@]
{tbody}
{tr}
{td=107x@}
Ngày{/td}
{td=316x@}
Quãng đường{/td}
{td=151x@}
Quãng đường{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
01{/td}
{td=316x@}
TP.HCM – Kontum{/td}
{td=151x@}
600 km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
02{/td}
{td=316x@}
Kon tum – Đà Nẵng – Huế
(đèo Lò Xo, Đèo Hải Vân, Lăng Cô, TP. Huế){/td}
{td=151x@}
450km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
03{/td}
{td=316x@}
Huế - Quảng Ngãi - Quy Nhơn{/td}
{td=151x@}
400km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
04{/td}
{td=316x@}
Quy Nhơn Phú Yên – Nha Trang – Đà Lạt{/td}
{td=151x@}
380km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@}
05{/td}
{td=316x@}
Đà Lạt – TP.HCM{/td}
{td=151x@}
320km{/td}
{/tr}
{tr}
{td=107x@} {/td}
{td=316x@}
Tổng quãng đường dự kiến{/td}
{td=151x@}
> 2.150{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Trên đường đi e vừa đi vừa kết hợp tham quan luôn, lúc đi thì đi QL14, về bằng đường biển, nếu được nhờ các bậc tiền bối và ae tư vấn lịch trình, khả năng sức khỏe, đồ đạc cần chuẩn bị, các điểm "nóng" giao thông cần chú ý và ăn ở ạ, càng chi tiết càng tốt ạ. E rất cảm ơn cả nhà. Trước khi post bài e cũng đọc rất nhiều, trong đó có các bài xuyên việt của Tiền bối lão làng Man of Cars và rất nhiều bác qua đợt thi vừa qua, nhưng cũng rất mong đc hỗ trợ thêm để cập nhật tốt nhất đến ngày đi.

Ước mơ của e là cho thằng bé con được đi xuyên việt, nhưng giờ bé 3 tuổi và điều kiện về tgian cũng chưa cho phép nên e chỉ dám ra tới Huế thôi ạ (lần này mong con được nhìn thấy Hải Vân - Thiên hạ đệ nhất hùng quan, Lăng cô… và rất nhiều danh thắng của Miền Trung – Tây nguyên đất Việt).
E xin cảm ơn cả nhà ạ,
P/s: Nha Trang và Đà Nẵng e sẽ chỉ ghé như trung chuyển thôi vì Nha Trang mới đi cuối tuần vừa rồi cùng gđ và cơ quan, Đà Nẵng thì cuối năm nay e dự định đi CoCoBay ạ
Sau khi đi về sẽ làm 1 bài phóng sự góp vui ạ :p

Em ước gì được tung tăng như anh. Thiệt đó.

Thật tình khuyên anh, đừng ham hố quá. Với quãng đường đi mỗi ngày như thế thì một là anh ko có nhiều thời gian thưởng thức nơi anh đến, hai là mệt mỏi còn sức đâu mà chơi?

Riêng ngày đầu tiên 600km chắc anh chạy đến chiều tối. Ăn xong đi ngủ.
Ngày thứ hai 450km, đến Huế lại đi ăn, ngó ngó sông Hương, đi ngủ. Sáng mai leo xe đi tiếp ko thăm thú lăng tẩm cung điện gì hết uổng quá anh.
.............
...........
Theo em thì mỗi ngày chỉ tầm khoảng 200km thôi, đến nơi nào đó thì nên dành hẳn ít nhất một ngày để thăm thú chơi bời. Mình đi chơi chứ có phải đi thử xe đâu?
Còn không thì lái xe đi hẳn một ngày, ngày hôm sau thăm thú chơi bời, mốt đi tiếp.... Chỉ hơi tội vợ anh và mấy bé ngồi xe cả ngày bị đuối.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/4/11
249
190
43

Thật tình khuyên anh, đừng ham hố quá. Với quãng đường đi mỗi ngày như thế thì một là anh ko có nhiều thời gian thưởng thức nơi anh đến, hai là mệt mỏi còn sức đâu mà chơi?

Ngày thứ hai 450km, đến Huế lại đi ăn, ngó ngó sông Hương, đi ngủ. Sáng mai leo xe đi tiếp ko thăm thú lăng tẩm cung điện gì hết uổng quá anh.
.............
...........
Theo em thì mỗi ngày chỉ tầm khoảng 200km thôi, đến nơi nào đó thì nên dành hẳn ít nhất một ngày để thăm thú chơi bời. Mình đi chơi chứ có phải đi thử xe đâu?
Còn không thì lái xe đi hẳn một ngày, ngày hôm sau thăm thú chơi bời, mốt đi tiếp.... Chỉ hơi tội vợ anh và mấy bé ngồi xe cả ngày bị đuối.
Chính xác như bác Blitzkrieg nói, vì thời gian khá hạn hẹp nên một chặng của bác khá dài, nên bác phải đi khá sớm và đến nơi có lẽ cũng hoàng hôn rồi, tội nghiệp cho bé con và bx, bé con bác mới 3 tuổi thì cảm nhận về chuyến đi theo em cũng giản đơn lắm.
Mùa này mưa gió không biết bác có nên đi đường HCM không (đoạn từ Kontum về Đà nẵng).

Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Cái này đua đường trường chứ chở vợ con đi chơi zì chời. Thời gian đđâu nữa mà đi thăm thú, thưởng thức các đặc sản địa phương.

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Lịch trình của bác chạy và chạy liên tục, quá nhiều điểm đến, không có thời gian nghỉ.
Đi công tác, đi làm ăn thì được, đi chơi thì không nên.
Bác nên bỏ bớt điểm đến, dành 1 ngày nghỉ ngơi, tham quan, sắp xếp thêm 1 ngày nghỉ nữa càng tốt.

Hạng B2
20/5/15
129
156
43
39

.............
...........

Chính xác như bác Blitzkrieg nói, vì thời gian khá hạn hẹp nên một chặng của bác khá dài, nên bác phải đi khá sớm và đến nơi có lẽ cũng hoàng hôn rồi, tội nghiệp cho bé con và bx, bé con bác mới 3 tuổi thì cảm nhận về chuyến đi theo em cũng giản đơn lắm.
Mùa này mưa gió không biết bác có nên đi đường HCM không (đoạn từ Kontum về Đà nẵng).

Em cũng lịch trình như bác. Nhưng vào tháng 9. Mỗi ngày chắc em làm khoảng 300-400km thôi. Chúc bác chuyến đi vui.

Cái này đua đường trường chứ chở vợ con đi chơi zì chời. Thời gian đđâu nữa mà đi thăm thú, thưởng thức các đặc sản địa phương.

Lịch trình của bác chạy và chạy liên tục, quá nhiều điểm đến, không có thời gian nghỉ.
Đi công tác, đi làm ăn thì được, đi chơi thì không nên.
Bác nên bỏ bớt điểm đến, dành 1 ngày nghỉ ngơi, tham quan, sắp xếp thêm 1 ngày nghỉ nữa càng tốt.
]
Vâng, rất cảm ơn các bác đã tư vấn, e đưa lên đây xin tham khảo ý kiến cả nhà cũng là vì ko tin tưởng lắm lịch trình như vậy. Có lẽ e nên kéo dài tgian nghỉ thêm khoảng 2 ngày ạ.
Các bác tư vấn thêm cho e đi ạ? Nếu đi đèo lò xo mùa này có mưa thì ổn không ạ? Bác @turion tư vấn thêm giúp e nhé
Chúc các bác buổi tối vui vẻ

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Cứ tính tốc độ trung bình 50km/h (bao gồm nghỉ ngơi). Bác cân đối di chuyển lại cho hợp lý. Đi ít điểm lại nhưng có thời gian hưởng thụ cho đúng chất đi chơi bác à. Đi về làm cái topic khoe hình cho ae cùng xem nhá :D

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Theo em, khi đi còn sung sức nên làm cái vèo ra tới đích là Húê luôn, tới đích tung tăng một hôm, rồi từ đó đi về chia nhỏ quãng đường ra vừa về vừa tham quan. 5 ngày là ít đó

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Em cũng có một kế hoạch cho chuyến miềng Trung. Đích là Đà Nẵng, từ Đn em sẽ đi Húê, Quảng Bình, và từ Đn em sẽ quay vào.

• Like
Reactions: tunganh0406