Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Hi các bác,

Sau chuyến xuyên Cambodia tháng 6 vừa rồi thì e lại nhột đít và muốn đi đâu xa hơn, khó hơn tí nữa. Nào giờ thấy hình Tứ Đại Đỉnh Đèo đẹp mê quá, giờ muốn tranh thủ đi 1 lần trước khi F1 vào lớp 1 năm sau.

Lịch trình thì e chưa tính tới nhưng muốn hỏi trước cả 4 đèo này thì xe oto có lên hết tới đỉnh được không, có đèo nào đường quá khó phải bắt buộc đi xe máy ko ạ? Tổng thời gian SG <-> Tây Bắc thì tầm 14 ngày có đủ không các bác nhỉ, đi lâu quá bỏ nhà không ai giữ cũng ngạy :D

Thanks các bác.

Xuyên Việt - Tứ Đại Đỉnh Đèo bằng ô tô

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Hi các bác,

Sau chuyến xuyên Cambodia tháng 6 vừa rồi thì e lại nhột đít và muốn đi đâu xa hơn, khó hơn tí nữa. Nào giờ thấy hình Tứ Đại Đỉnh Đèo đẹp mê quá, giờ muốn tranh thủ đi 1 lần trước khi F1 vào lớp 1 năm sau. Lịch trình thì e chưa tính tới nhưng muốn hỏi trước cả 4 đèo này thì xe oto có lên hết tới đỉnh được không, có đèo nào đường quá khó phải bắt buộc đi xe máy ko ạ? Tổng thời gian SG <-> Tây Bắc thì tầm 14 ngày có đủ không các bác nhỉ, đi lâu quá bỏ nhà không ai giữ cũng ngạy :D

Thanks các bác
4 đèo này ô tô lên được hết đó em, nhưng nếu cung Tây Bắc thì đèo Mã Pí Lèng lại bên cung Đông Bắc, trong chuyến đi vừa rồi về đầu tháng 7 mới chỉ đi được 2 đèo Tây Bắc (Ô Quý Hồ, Khau Phạ) đường đèo rộng rãi dễ chạy em. Do chỉ đi có 11 ngày nên phải bỏ Pha Din luôn, còn Mã Pí Lèng thì hẹn cùn Đông Bắc hè năm sau

Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Hi các bác,

Sau chuyến xuyên Cambodia tháng 6 vừa rồi thì e lại nhột đít và muốn đi đâu xa hơn, khó hơn tí nữa. Nào giờ thấy hình Tứ Đại Đỉnh Đèo đẹp mê quá, giờ muốn tranh thủ đi 1 lần trước khi F1 vào lớp 1 năm sau. Lịch trình thì e chưa tính tới nhưng muốn hỏi trước cả 4 đèo này thì xe oto có lên hết tới đỉnh được không, có đèo nào đường quá khó phải bắt buộc đi xe máy ko ạ? Tổng thời gian SG <-> Tây Bắc thì tầm 14 ngày có đủ không các bác nhỉ, đi lâu quá bỏ nhà không ai giữ cũng ngạy :D

Thanks các bác
Nhột đít thì đi chơi, bác này hay thật :))

Hạng B2
8/4/19
424
364
66
bác làm 1 tour từ đông bác qua tây bắc luôn, đi mã pí lèng qua đèo ô quy hồ, đèo pha đin về khau phạ , xong tiến về miền nam luôn hiiii

• Like
Reactions: tee8tee4388
Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
bác làm 1 tour từ đông bác qua tây bắc luôn, đi mã pí lèng qua đèo ô quy hồ, đèo pha đin về khau phạ , xong tiến về miền nam luôn hiiii
E cũng tính vậy mà coi mòi hơi tốn ngày :D cảnh đẹp mà đi chụp giựt thì phí quá.

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
4 đèo này ô tô lên được hết đó em, nhưng nếu cung Tây Bắc thì đèo Mã Pí Lèng lại bên cung Đông Bắc, trong chuyến đi vừa rồi về đầu tháng 7 mới chỉ đi được 2 đèo Tây Bắc (Ô Quý Hồ, Khau Phạ) đường đèo rộng rãi dễ chạy em. Do chỉ đi có 11 ngày nên phải bỏ Pha Din luôn, còn Mã Pí Lèng thì hẹn cùn Đông Bắc hè năm sau
Thanks a. Ham hố đi 4 cái có vẻ hơi căng thiệt.

Hạng B2
8/4/19
424
364
66
E cũng tính vậy mà coi mòi hơi tốn ngày :D cảnh đẹp mà đi chụp giựt thì phí quá.
1 lần đi 1 lần khó , bác tính toán thời gian thêm đi cho hết luôn, em thấy cung mã pí lèng bác nên đi trước , 3 cung kia đèo cũng jong như miền nam.....

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em không biết bác chủ đi xe gì. Nhưng em thấy Matis hắn phi còn nhanh hơn em. Dù xe em cũng là dạng cùi. Nói chung đường xá giờ đẹp, đi vô tư, chỉ nên chú ý cái đèn xe. Đèn ánh sáng trắng mà bất chợt có sương mù dày, thì chả nhìn dc gì. Đèn vàng nhẹ thì ok