Tập Lái
11/1/16
38
49
18
41
Em kính chào các Bác, chuyện của em thế này

Hôm nay tầm 8h tối em chợ vợ con từ Bến Cát về TDM, khi chuyển hướng từ QL13 vào Võ Văn Kiệt
Đang chạy ngon trớn thì xxx 1 tay cầm máy bắn tốc độ, Tay kia cầm đèn pin ra dấu cho em tấp vào lề,
Đường này em chạy mòn bánh rồi, và chắc chắn không quá tốc độ nên cũng Vững tâm:

XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Anh cho tôi biết tôi lỗi gì?
XXX: anh chạy quá tốc độ.
Em: quá bao nhiêu vậy anh
XXX: 45/40 anh, đầu đường có gắn bảng KDC, hình mấy toà nhà đó, anh không tin chạy ngược lại xem
Em: WTF?, ủa tôi nhớ luật trong KDC là 50 mà, đường này có giải phân cách cứng còn được 60.
XXX: Luật mới rồi anh, Quy định 40 trong KDC.
Em: Tôi còn con nhỏ trên xe, anh cho tôi cái biên bản đi. cho tôi xem hình ảnh trước đã.
XXX: ủa nhà anh ở đâu. có con nhỏ hả, thôi anh đi đi, lần sau nhớ chạy cẩn thận.

Vì em có con nhỏ và cũng muộn, đường hơi tối nên cũng không tranh cãi gì, nên đi luôn
các Bác ở Bình Dương nên lưu ý, dịch bắt láo đã lan tới BD,
em tiếc vì đã không xem thằng xxx này Tên gì và số hiệu của nó,
Tuần sau em đi tiếp, nếu nó còn dở trò em sẽ quay clip.
p/s: xxx này đi chung với với 1 CSTT lúc em đang đi bộ từ xe đến chỗ xxx thì cũng ngoắc 2 xe máy lấn tuyến, thấy bắt được he hơi tưởng kèo thơm nên cho 2 xe máy đi, ai ngờ " bỏ con tép bắt con lăng quăng".

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em kính chào các Bác, chuyện của em thế này

Hôm nay tầm 8h tối em chợ vợ con từ Bến Cát về TDM, khi chuyển hướng từ QL13 vào Võ Văn Kiệt
Đang chạy ngon trớn thì xxx 1 tay cầm máy bắn tốc độ, Tay kia cầm đèn pin ra dấu cho em tấp vào lề,
Đường này em chạy mòn bánh rồi, và chắc chắn không quá tốc độ nên cũng Vững tâm:

XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ
em: Anh cho tôi biết tôi lỗi gì?
XXX: anh chạy quá tốc độ.
Em: quá bao nhiêu vậy anh
XXX: 45/40 anh, đầu đường có gắn bảng KDC, hình mấy toà nhà đó, anh không tin chạy ngược lại xem
Em: WTF?, ủa tôi nhớ luật trong KDC là 50 mà, đường này có giải phân cách cứng còn được 60.
XXX: Luật mới rồi anh, Quy định 40 trong KDC.
Em: Tôi còn con nhỏ trên xe, anh cho tôi cái biên bản đi. cho tôi xem hình ảnh trước đã.
XXX: ủa nhà anh ở đâu. có con nhỏ hả, thôi anh đi đi, lần sau nhớ chạy cẩn thận.

Vì em có con nhỏ và cũng muộn, đường hơi tối nên cũng không tranh cãi gì, nên đi luôn
các Bác ở Bình Dương nên lưu ý, dịch bắt láo đã lan tới BD,
em tiếc vì đã không xem thằng xxx này Tên gì và số hiệu của nó,
Tuần sau em đi tiếp, nếu nó còn dở trò em sẽ quay clip.
p/s: xxx này đi chung với với 1 CSTT lúc em đang đi bộ từ xe đến chỗ xxx thì cũng ngoắc 2 xe máy lấn tuyến, thấy bắt được he hơi tưởng kèo thơm nên cho 2 xe máy đi, ai ngờ " bỏ con tép bắt con lăng quăng".
Ủa có vụ này thật sao?
Bác nào ở Bình Dương confirm dùm cái.

Tập Lái
11/1/16
38
49
18
41
Chính xác là 1 CSGT và 1 CSTT, súng tốc độ nhìn xịn lắm bác, mới nữa
Em cũng bất ngờ, vì trước đây ở BD không có vụ này.

• Like
Reactions: nta139 and nttanmam
Hạng B2
28/4/15
206
467
63
31
Em thấy BD mà băn tốc độ thì có xe thùng vs đứng bắn chứ kg bao h đi lẻ , kg biết bác chủ có gió máy gì kg

• Like
Reactions: nta139 and nttanmam