Tập Lái
14/1/15
11
116
28
49
xxx định nghĩa mới về xe cơ giới.

Đồng chí Phạm Văn Rỉ - số hiệu 292 - 665 định nghĩa

"Xe cơ giới là xe bốn bánh, có số de" và cho rằng chiếc Honda Air blade không phải là xe cơ giới.

Trong lúc đang làm nhiệm vụ, người tham gia giao thông lấy điện thoại ghi lại sự việc thì cố tình phá huỷ tài sản của công dân.

Cướp điện thoại của người dân giữa ban ngày.
Sự việc diễn ra trên đường Quang Trung (đối diện Mercedes) - Gò Vấp - TPHCM

https://www.youtube.com/watch?v=6au1c_V3qlE

Vài lời chia sẽ:
Lần đầu tiên tôi bị xxx bắt vi phạm nên cảm thấy run mặc dù biết mình đúng, không vi phạm luật. Là thành viên của diễn đàn otofun, otosaigon tôi tự trang bị cho mình các kiến thức về luật giao thông đường bộ, và cũng đã đọc nhiều bài viết về thực trạng bộ phận xxx hiện nay. Nhưng do lần đầu tiên "chiến đấu" nên có nhiều kiến thức bị quên và không vận dụng được khi trực tiếp gặp sự việc, thiếu kinh nghiệm trong việc xử lý các tình huống nên dẫn đến kết quả không hay cho lắm.

Qua sự việc trên đã giúp tôi rút ra được kinh nghiệm cho mình và tôi vẫn không hề sợ xxx, nếu có bị bắt khi đang lưu thông theo luật lần nữa thì tôi vẫn không sợ và tiếp tục ghi hình, ghi âm...thực hiện theo điều lệ Ofer, Oser. Tuy nhiên mong là lần sau nếu có thì sẽ có nội dung tốt hơn lần này.

Kinh nghiệm rút ra:

- Tuyệt đối không nên quay video mà đứng gần các xxx (nên giữ khoảng cách 2m), bất đắc dĩ gần thì nên giữ chặt phương tiện ghi âm, ghi ảnh
- Khi đi một mình thì nên gọi sự trợ giúp trước khi thực hiện các biện pháp ghi âm, ghi hình.
- Nếu có thể thì nên ghi âm, ghi hình nhưng không để xxx biết được. Vì khi biết thì xxx sẽ lập tức gọi "xe ôm" hay còn gọi là "quần chúng bức xúc" có mặt để xử lý chúng ta.

Nếu bạn nào cho rằng tôi ngu, không biết luật thì tự nên xem lại luật.

Xin cảm ơn.

Thú thật lúc đang chạy đột nhiên thấy anh xxx xông ra bắt thì trong bụng em thầm mừng nghĩ rằng: lâu nay tham gia diễn đàn otosaigon, otofun đã lâu mà chưa có dịp thực hành, vận may đến với mình sao :)) .

Lúc mới xuống cũng bình tĩnh lắm, không hiểu sao đó tự nhiên run quá, líu lưỡi, quên luật ráo trọi, quên các bước quy trình thực hiện...giọng em ngọng ngọng mấy bác thấy rõ đấy =))

Sau khi bị cướp điện thoại trên tay thì em ngáo người luôn vì không biết phải làm sao đây?!?! không thể liên lạc được ai trợ giúp.
Em đứng ngoài đường kêu gọi người đi đường nhưng họ cũng chỉ nhìn phớt qua rồi chạy đi luôn. Chắc có lẽ họ bận việc hoặc không muốn dính líu phiền hà.

Sau đoạn đầu 5' bị cướp điện thoại, nói không phải em khoe mà thú thật là cái IP6 em mới vừa mua tức thì trong Viettel store gần đó cũng ở trên đường Quang Trung :confused:

Tiếc cái điện thoại, e ức quá không biết làm cách nào, nên buộc chơi tiếp, lấy ipad (cái mà em lấy mở luật ra coi lại đó :D ) để quay tiếp.

Em kêu anh xxx đưa lại điện thoại thì ảnh liên tục bảo không có và nói rằng em vu khống (nói thật xấu hổ chứ thật ra lúc đó bí quá, tiếc cái IP mới mua chưa xài được 1h đồng hồ mà bị nó đập xuống rồi lấy nên hạ giọng năn nỉ - nhưng vẫn quay video)

Em có mượn điện thoại được của 2 người đi đường, gọi vào số máy mình thì tò tí te (bị tắt máy - máy mới mua chưa kịp set pass :( - nhọ )

Sau xxx yêu cầu e về Phường giải quyết, em ko đồng ý.
xxx yêu cầu người được mượn điện thoại làm chứng là e vu khống xxx. Nhưng bác gái đó không đồng ý (nhà bác ấy ngay đấy) - sau đó bác gái vào nhà, đóng cửa.

Sau đó em hết cách, không biết phải làm sao nữa, vì không có chứng cứ xxx lấy điện thoại nên không đi được. Cứ đứng đó quay hoài khoảng 20' cự cãi qua lại.
Nhưng lần này e rút kinh nghiệm, giữ khoảng cách với xxx 2m và liên tục yêu cầu "anh vui lòng không động tay động chân", tay em thì ghì chặt ipad - sợ nhọ tập 2 :(

Sau đó e mượn tiếp 1 đt khác của e sinh viên đi đường để gọi người thân gần đó chạy ra trợ giúp. Tất nhiên là không quên cảm ơn em trai ấy.

Sau khi có bạn của đứa em (nhà gần đó) chạy ra thì mọi việc lại khác.
Đứa e thì năn nỉ, e thì vẫn cứng.
Sau gần 1 tiếng đồng hồ đứng dưới nắng, e cũng mệt và khô nước bọt, trưa thì chưa ăn gì (lúc đó là đã 1h30 trưa) nên cũng đuối quá.

xxx yêu cầu đưa ipad xoá hết video rồi về phường làm việc.
Sau 1 hồi ko đồng ý thì e cũng mệt và đồng ý - chấp nhận dại chỗ này vì tiếc cái IP :(
Về phường xxx yêu cầu viết gì, đọc gì e viết đó. Mà xxx hơi dại ở chỗ đọc cũng không biết đọc, chờ e "nhắc tuồng". E cố tình nhắc sai, vô lý mấy chỗ xxx cũng ừ ừ =))

đại loại có đoạn
"Khi bị đội csgt làm nhiệm vụ bắt vào tôi có lấy điện thoại quay phim và vô tình làm rớt rồi tìm không thấy. Sau đó được người dân nhặt được và trả lại"

tiếc là em có ghi đoạn
"tôi có vu không csgt lấy điện thoại của tôi"
vì xxx nói không ghi thì không trả điện thoại :confused:

Ký tên cộp cộp. Xong xxx đưa trả lại điện thoại.

Về - xe ôm không quên chạy theo 1 đoạn để tiễn.

Đoạn sau không có video do e chưa khôi phục được video trên ipad (tải itune lâu do đứt cáp quang...). Trên IP thì đã khôi phục và up lên ở đầu trang.

Lần đầu chiến đấu có phần ngu nhiều quá, run rẩy, yếu luật :)
Gạch đá e xin nhận.

À quên, cuối cùng chả tốn gì ngoài hơn 1 tiếng đồng hồ và 1 lít nước bọt.

Mấy cái video này thực chất cho xoá thoải mái cũng được khôi phục được hết.
Thiết bị em mở đồng bộ icloud, mở 3g (xui hôm đó con ipad bị hư sim - không bật 3g được)

Trước khi trao trả thì xx cầm xoá video ráo trọi. Đồng thời nói "mày không biết gì hết, tụi tao làm là luôn nắm đằng lưỡi hết rồi ( vừa nói vừa cười) "

Em nghe muốn cười mà không dám cười =)) Trước khi về đi ngang a xe ôm nói "anh bỏ qua cho e nha, e hổng có làm gì hết á"

Thấy nó bặm trợn quá cũng ngán các bác ạ. E ốm nhách, thân cô, thế cô.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
14/1/15
11
116
28
49
Sự việc sau còn nhiều nữa nhưng em ko biết có nên kể không vì không có gì làm bằng chứng.
Lúc bị lấy điện thoại thì "đơ người" luôn vì không lường trước được tình huống.
Sau khi lấy điện thoại thì xx chuyển cho xe ôm và liên tục lặp đi lặp lại "tui không có lấy điện thoại của anh" như không hề biết gì.

Và còn nhiều nhiều nữa....nếu các bác có ý muốn biết diễn biến tiếp theo thì em sẽ kể nhưng việc tin hay không là tuỳ mỗi người vì em ko có bằng chứng về việc trên.

Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Sự việc sau còn nhiều nữa nhưng em ko biết có nên kể không vì không có gì làm bằng chứng.
Lúc bị lấy điện thoại thì "đơ người" luôn vì không lường trước được tình huống.
Sau khi lấy điện thoại thì xx chuyển cho xe ôm và liên tục lặp đi lặp lại "tui không có lấy điện thoại của anh" như không hề biết gì.

Và còn nhiều nhiều nữa....nếu các bác có ý muốn biết diễn biến tiếp theo thì em sẽ kể nhưng việc tin hay không là tuỳ mỗi người vì em ko có bằng chứng về việc trên.

Kể tiếp đi bác...