Hạng D
16/7/13
1.304
14.410
113
Hèn chi csgt Đồng nai chết đâu có ai thương, từ trai đến gái, từ già đến trẻ dù nghĩa tử là nghĩa tận. Đôi khi người dân còn lấy cái chết của họ ra làm trò cười.
Ai đang làm CSGT hãy nhìn gương những người "đi trước" mà sống.
Có Pác trên này..gọi bọn XXX BH-ĐN là bọn quái thai...mà đã sinh ra không giống con người..thì kệ mcn đi...cố mà né...chết no Rip

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Hèn chi csgt Đồng nai chết đâu có ai thương, từ trai đến gái, từ già đến trẻ dù nghĩa tử là nghĩa tận. Đôi khi người dân còn lấy cái chết của họ ra làm trò cười.
Ai đang làm CSGT hãy nhìn gương những người "đi trước" mà sống.
E thích cái chữ đi trước ở trong ngoặc kép của bác!nó thâm thúy lắm ạ! Có thể hiểu là đàn anh đi trước hoặc có thể hiểu như anh thiếu tá Minh đi trước vậy!thâm! Rất thâm..

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
1 là bác chủ quá sơ hở, 2 là bác chủ quá tin a tài xế.
BB mà nó ghi sai lỗi là hiếm lắm nhé, vì giờ phương tiện ghi hình có mà đầy. xxx mà ghi bb sai thì bị kỷ luật đấy ko đùa đâu.
Chung qui lại là có lẽ do tài xế hơi vội vàng

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Nói đúng nè. Mình đồng tình việc này. Hối lộ vì biết mình sai - biết không sai không cha nào tự nhận là ngu mà ói tiền ra cả nhất là khi anh chủ thớt nói ngày làm khg nhiêu tiền. Đến khi sự việc được như ý muốn thì quay qua nói xấu? sống chi cực khổ tâm hồn vậy? Đã làm nghề (tài xế) sao nói là không biết đúng sai (luật gt) ?

Còn sang lane ngay trước đèn vì không thể chờ cho xe trước quẹo trái thì là lỗi của anh tài xế. Đừng nghĩ đó là lỗi của csgt cố tình bắt bậy. Anh tài xế thiếu kiên nhẫn lách qua gây cản trở cho lane bên cạnh ngay ngã tư và không may là phán đoán thiếu chính xác nên bị chậm đèn nên buộc dừng ngay vạch giao lộ ( mình khg rành lắm nên dùng từ có thể đúng hoặc sai nhưng ý là vậy).

Anh chủ thớt là chủ xe hay quản lý? Chắc anh cũng mới làm vị trí này? Tx không bao giờ nhận lỗi khi xảy ra sự cố đâu nhé, vì họ lo nó sẽ ảnh hưởng đến công việc của họ ( giá mà cũng nghĩ vậy khi lưu thông thì đâu có chuyện xảy ra). Cty mình hơn 40 chục đầu xe, chuyện vầy nghe riết quen. Thậm chí đụng nổ bong bóng, biên bản trên tay tài xế vẫn đổ thừa cho xe phía trước nhe. Anh là quản lý hay chủ thì phải nhận xét việc cho đúng, cứ chạy theo tài nói là làm cả ngày hông hết việc đâu.

nghĩ sao nói vậy. Sai anh chủ bỏ qua. hehe
em viết kỹ em là khách đi xe công ty mà bác không đọc.
Phê bình tài xế chạy sai và không nắm luật e cũng có ghi rõ rồi.
Cái chính em đang nói là biến lỗi nhỏ thành lỗi lớn do bánh mì ít quá, mà người ta là tài xế chạy thuê.
Nếu đúng lỗi gì ghi biên bản lỗi đó dù tài xế giàu hay nghèo em cũng hoan nghênh và tôn trọng gọi anh CSGT.
Mấy bác đọc kỹ hiểu rõ dùm

Chỉnh sửa cuối:
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Từ chủ đề lỗi nhỏ, lỗi lớn (nhưng rốt cuộc là mức phạt tương đương) đã trở thành chủ đề chửi xxx. Thôi em đi ra đây!

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Tài xế chạy thuê còn đỡ bác ơi. Khu của em mấy bác tài ba gác hồi xưa (bây giờ là xe khựa) toàn bị lụm tiền cho dù xe có hàng hay không. Chúng nó chuyên tỏa ra đi rảo quanh để bắt người ta. Một chuyến hàng người ta bốc vác luôn cũng chừng 200-300k mà chúng nó toàn ăn 200k trở lên. Mà đâu chỉ có lũ áo vàng, thêm cả lũ áo xanh TT và lũ Quản lý TT cũng tham gia ăn. Dang nắng dang mưa để cày nuôi mấy lũ khốn nạn này!

• Like
Reactions: thangmy
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Từ chủ đề lỗi nhỏ, lỗi lớn (nhưng rốt cuộc là mức phạt tương đương) đã trở thành chủ đề chửi xxx. Thôi em đi ra đây!
Mức phạt tương đương sau xxx không ghi rõ lỗi là chuyển làn ở nơi không được phép mà phải ghi lỗi chuyển làn không có tín hiệu. Mức phạt tương đưong chỉ là sự trùng hợp chứ không phải chủ đích của xxx

• Like
Reactions: ntt61
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
em viết kỹ em là khách đi xe công ty mà bác không đọc.
Phê bình tài xế chạy sai và không nắm luật e cũng có ghi rõ rồi.
Cái chính em đang nói là biến lỗi nhỏ thành lỗi lớn do bánh mì ít quá, mà người ta là tài xế chạy thuê.
Nếu đúng lỗi gì ghi biên bản lỗi đó dù tài xế giàu hay nghèo em cũng hoan nghênh và tôn trọng gọi anh CSGT.
Mấy bác đọc kỹ hiểu rõ dùm
Không sao đâu anh.
Anh viết rõ nhưng người đọc không rõ nên mới tham gia thớt của anh.
Việc anh viết rõ "xxx quy lỗi nhỏ thành lỗi lớn do bánh mì ít quá" mọi người chưa rõ anh giải thích thêm đi để ae cùng nhau tggt được tốt hơn.