Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Em hỏi tí : giờ cảnh sát giao thông lập biên bản vi phạm hành chính lỗi chuyển làn không xi nhanh
=> lúc lên nhận quyết định xử phạt, đóng phạt xong, lấy bằng B2 về.

Xong người vi phạm đề nghị tổ cảnh sát tuần tra/ phòng CSGT tỉnh X cung cấp hình ảnh vi phạm
=> các anh đó không có hình ảnh/ video quay lại xe không bật xi nhan thì làm Đơn khiếu nại được không các bác ?

Không lẽ Luật không có cách nào để làm rõ ràng sự thật sao ?
Thông tư có ghi rõ là trực tiếp phát hiện vi phạm hoặc thông qua thiết bị nghiệp vụ mà bác?!

Tập Lái
8/4/17
30
150
33
Tp.HCM
Thông tư có ghi rõ là trực tiếp phát hiện vi phạm hoặc thông qua thiết bị nghiệp vụ mà bác?!
Okay

vậy thì đưa hình ảnh/video mà csgt thu thập được từ thiết bị nghiệp vụ đi bác
chứ không lấy nhân chứng hay lời khai của csgt để làm căn cứ ra quyết định xử phạt nha bác.

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Thật sự mà nói, nhiều anh tài xe, nhất là mấy tài xế chạy xe thuê, ra đường chạy ẩu, dành đường, đủ thứ trò, mình cũng mong bị xxx tóm mẹ nó cho rồi. Nhanh hơn 1 phút chứ mấy.
Còn mấy thằng xxx, tóm được bọn chạy ẩu đó thì ok. Riêng bọn chó xxx mà đi canh kiếm bánh mỳ, mong cho nó gặp nạn chết mẹ nó.

• Like
Reactions: GLC250 and ntt61
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
bác rạch ròi như vậy không sai. Nhưng con người sống có lương tâm khác với con vật. Ai cũng phải kiếm cơm nhưng ác với lấy chi của người khó khăn. Tài xế lái xe thuê chứ có phải chủ xe hơi đâu mà làm cái ghi cái không thành cái có để moi tiền ngừoi ta
Kiếm cơm nhưng phải chấp hành PL, ko thể kiếm cơm mà làm sai, làm bậy, vi phạm PL được.
Ở tình huống anh thớt đưa ra, anh lái xe kiếm cơm nhưng đã vi phạm lỗi chuyển làn ko đúng nơi cho phép, nên phải bị xử phạt. Vì nếu ko xử phạt anh ấy sẽ vi phạm tiếp và có thể gây tai nạn cho người khác.
Thằng xxx, ngoài việc kiếm cơm chính đáng từ đồng lương nhà nước thì kiếm cơm thêm bằng cách hù dọa người vi phạm lấy bm và tệ hơn là ko ghi đúng lỗi vi phạm gây hiểu lầm dù mức phạt như nhau. Trước sau gì nó cũng chết.
Nói chung, cả 2 đều sai.
Anh thớt nên giải thích lại cho anh lái xe để rút kinh nghiệm, ko chuyển làn ở vạch liền đầu giao lộ. Ko sai thì bố thằng xxx nào cũng ko dám đụng đến mình.

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Okay

vậy thì đưa hình ảnh/video mà csgt thu thập được từ thiết bị nghiệp vụ đi bác
chứ không lấy nhân chứng hay lời khai của csgt để làm căn cứ ra quyết định xử phạt nha bác.
Trong còm của e có ghi rõ là trực tiếp phát hiện vi phạm đó bác! Câu chữ trong thoing tư nó ghi vậy mà!?:3dleluoi:

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Lái xe khách từ 16 chỗ trở lên vi phạm nên bắt buộc đi học lại lý thuyết về luật giao thông.
Vô số lái xe đưa ra nhiều lý do để chống chế, biện hộ khi bị phạt, nào là: không có thời gian, không biết, không nghe, hôm qua chưa có, hôm nay lại có...
Ai cũng có smartphone, nhưng toàn đọc báo, chơi game, chat chít mà không dùng cập nhật kiến thức giao thông.