Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Chào các bác,

Có tình huống em mới gặp cho các bác ném đá.
Đây là đoạn đường chui dưới cầu vượt Phú Mỹ (gần Trung tâm hội nghị Triển lãm SECC ở Q7)
Em là em gặp xxx hay canh me ăn bẩn khúc này hoài, bữa nay "vinh dự" được ăn cạp nong của mấy ảnh.
Tình huống như sau:

1. Ngã tư NVL - Nguyễn Lương Bằng xe 2B đi thẳng phải đi vòng chân cầu vượt Phú Mỹ. Làn đường dành cho ôtô và 2B ở đầu đường.
xxx NSG bắt 2B chui chân cầu vượt Phú Mỹ tào lao. [Update diễn biến cuộc chiến & Kết luận]

2. Chạy lên xíu nữa có bảng hướng dẫn lên cầu or đi thẳng (chui qua KCX Tân Thuận, Ng.Thị Thập)
xxx NSG bắt 2B chui chân cầu vượt Phú Mỹ tào lao. [Update diễn biến cuộc chiến & Kết luận]

3. Em đi thẳng tiếp chuẩn bị chui cầu. Hướng chui cầu tay trái sắp đến (bảng hướng dẫn). Em chuyển lane qua trái chuẩn bị rẽ trái vì biết SẮP ĐẾN mũi tên trộn làn phía trước (em đi hằng ngày nên biết mà), <span style=""color: #0000ff;"">phía tay phải là mũi tên cho xe đi thẳng & quẹo phải</span> (cách đó 40m có 1 ngã 3 bên tay phải)

4. Chuẩn bị rẽ trái chui qua gầm cầu theo mũi tên... (em đi lane bên trái theo hướng mũi tên nha các bác)

5. Hướng rẽ trái thì vạch liền. Đã rẽ rồi thì ko chuyển làn được cho đến khi qua hết đoạn cua phía bên kia.

6. Zoom lên cho bà con thấy cái mũi tên kẻ đường.

và.....

Vừa qua bên kia là mấy chú xxx canh sẵn chĩa cạp nong vô em liền.
Mấy anh phán em đi lấn tuyến. Hahaha.
Em chuẩn bị sẵn tinh thần tù trước, đeo ĐTDĐ tòn ten lên cổ, bật máy quay chuẩn bị chiến....

.
.
.
.
Cái clip em quay với cái DTDD treo tòn ten ngang cổ nên hình nó cứ xoay vòng vòng, các bác nào có say xe thì uống thuốc chống ói trước khi xem nhé. Hehe.

Em tóm tắt nội dung tranh cãi với xxx như sau:

Đầu tiên em xin phép xxx được ghi âm (nhưng thực ra em quay cờ líp mà).
- Các anh đòi xem giấy tờ. Em giao cac-vet, BH, bằng lái A1. Các anh ấy lại đòi xem CMND. (Lịt mợ... sao lại có vụ này nữa ta???), thiếu CMND hả, phạt 150K nhóe??!??!?
- Em đòi các anh ấy quay ngược lại ngã rẽ xem mũi tên với em thì các anh ấy ứ đi, cứ bảo em sai làn, chấp camera, ghi âm thoải mái.
- Em đang chở hàng trên xe mà mong anh ấy đòi phạt em thêm lỗi hàng quá khổ mà ko thấy bị nhắc đến. Có hỏi thì anh ấy bảo ko sao. :D
- Theo các anh ấy thì xe máy phải luôn luôn chạy bên phải mới đúng.
- Các anh ấy còn bảo mũi tên trộn làn ko áp dụng cho xe máy. Khi nào dưới mũi tên có chữ "mô tô" thì mô tô mới đc trộn làn.

Đúng là em nản với kiến thức của các đồng chí thừa hành pháp luật nhà mình quá.
VIDEO CLIP ĐÂY Ạ:
http://www.youtube.com/watch?v=YDPxTMPuoxo
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=YDPxTMPuoxo[/tube]

<span style=""color: #ff0000;"">CẬP NHẬT (30/01/2013)</span>
<span style=""background-color: #ffff00;"">Thêm 1 nạn nhân nữa (bác Mgz) đã ăn biên bản ở ngay vị trí này chiều nay (Xem trang 14)</span>
Quyết định hỗ trợ bác Mgz khiếu nại ngày (05/02), rủ rê thêm đc bác tin_truc22 tham gia.

<span style=""color: #ff0000;"">CẬP NHẬT (01/02/2013)</span>
Vẫn thấy xxx còn núp bắt ầm ầm. Vị trí phục kích quá ngon mà.
MOD ơi, em muốn chửi thề quá, cho em chửi 1 câu đc ko? :D
(Video em quay chạy từ hướng ngược lại của chân cầu, ko vào cua)
http://www.youtube.com/watch?v=0xXazBdjmZ0
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=0xXazBdjmZ0[/tube]

<span style=""color: #ff0000;"">CẬP NHẬT (05/02/2013) </span>
Chuẩn bị lên gặp xxx NSG nói chuyện....
Kế hoạch tụi em (em + bác tin_truc22 + "khổ chủ" Mgz) sẽ gặp nhau cafe giao lưu lúc 8g ở Q7 rồi lên đường ghé đội NSG ở Dương Bắt Trượt... í lộn Dương Bá Trạc lúc 9:00...

Do bỏ công bỏ chuyện cả buổi sáng lên "hầu" nên buổi chiều em bay vô giải quyết công việc tồn đọng nên chưa kịp tường thuật & upload những thông tin liên quan (video, ghi âm cuộc nói chuyện...). Có 1 số bác chưa nắm đc nội dung cụ thể mà phán "thành công về mặt cá nhân, thất bại về mặt tập thể" là chưa đúng. Cụ thể em sẽ trình bày đoan cuối.
Nay trong lúc chờ đợi file được upload & chỉnh sửa hoàn tất em xin kể tóm tắt diễn biến cho các bác ném đá:

1. Buổi sáng do nôn nao hay sao mà Mgz phi đi mà chưa kịp lấy giấy tờ theo, cả đám hẹn nhau gặp gần Đội CSGT Nam Sài Gòn. Sau cữ cafe giao lưu & thống nhất cách thức hành động

2. Lúc 9:30 tụi em bắt đầu vào cổng, tay cầm đơn, biên bản giấy tờ xin gặp Trực Ban.
Các sếp đang họp. Được mời ngồi đợi (lần 1)
http://www.youtube.com/watch?v=oFc1VWjRqYg
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=oFc1VWjRqYg[/tube]

3. Sau khoảng 10p thì các sếp họp ra. Tụi em đc mới vào gặp 1 chú Trung Tá sếp trực ban. Tụi em cũng trình bày bla bla.... như trên đây. Sếp móc Alô gọi đồng chí Thiếu Úy đã ghi biên bản phạt bác Mgz lên. Ko biết hôm trước thì sao, hôm nay đồng chí ấy mặt xìu thấy rõ & có phần quê quê. Sếp hỏi đồng chí ấy giải thích về tình huống. Lại xảy ra tranh cãi. Chú ấy lại khăng khăng <span style=""background-color: #0000ff;"">bên trái là làn xe hơi </span>(Lịt mịa, anh bực rồi nghen. Má đờ phắc kờ!!!)
Anh Thiếu Úy ấy thấy ko ổn bèn kéo cả đám ra phòng xử lý vi phạm giải thích. (Sợ lộ tẩy sai trước mặt sếp)
http://www.youtube.com/watch?v=M7SEL9FuogQ
GHI ÂM TRANH CÃI (1 đoạn điển hình)
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=M7SEL9FuogQ[/tube]

4. Tụi em lục tục ôm giấy tờ, cặp sách qua bên phồng xử lý vi phạm.
Em mở máy tính ra, tay cầm laptop show ra cái đống hình chụp hôm trước cho Phòng XLVP xem. Lại cãi tiếp tập 2 với 1 anh thượng sỹ non choẹt (chắc chắn 100% là dân Trung cấp an ninh, nghiệp vụ thì ko dám bàn).
Các anh chị trong phòng ai cũng nháo nhác xúm vô xem đám em tranh cãi. Ngại quá!!!

5. Lại hoãn binh.
Anh ấy kêu đợi để gặp sếp khác. (Chắc là anh ấy cầu cứu đồng minh). Lại ra ghế đá đợi. Tranh thủ uống nước, bàn cách tranh luận sao cho ngắn gọn, thuyết phục.
Hình 2 bác tin_truc22 & bác Mgz đang tranh thủ nghỉ ngơi giữa hiệp.

6. Sau khoảng 30p ngồi đợi các bác, cũng khoảng 11:15 sắp đến giờ nghỉ trưa. Sếp ngoắc "khổ chủ" Mgz vào yêu cầu chỉnh sửa lại vài điểm trong ĐƠN KHIẾU NẠI. Sửa lại những câu chữ phần yêu cầu "Buộc thu hồi quyết định...", "yêu cầu..." thành "đề nghị" cho đúng. Khúc này hôm nào rảnh tổng kết lại hết em sẽ Up lên luôn. Nghe cười chết. Hehe.​
Sẵn sếp cho mượn máy in để sửa tại chỗ luôn. May quá, bác Mgz có mang USB, upload sẵn trên NET, em có mang laptop nên chỉnh sửa file cấp tốc trong 5p, mượn máy in của Đội in ra luôn.​
7. In xong đưa lại các sếp coi & đc mời vào giải quyết ngay & luôn.​
Nội dung kết luận của 2 sếp (AUDIO):​
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=jw03uUJ97GE[/tube]​
Kết luận cuối cùng:​
  • Nhắc nhở (??!??!) Sao lại nhắc nhở nữa nhỉ??? Em éo hiểu mình ko sai sao mà nhắc nhở?
  • Trả lại giấy tờ ko phạt
  • <span style=""color: #ff0000;"">[style="background-color: #ffff00;"]Sẽ kiểm tra lại hiện trường các biển báo, vạch kẻ để chỉnh sửa lại cho phù hợp. </span>[/style]Các bác...

Và đây là lúc trả lại giấy tờ: http://www.youtube.com/watch?v=xIk7AUTCP1I
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=xIk7AUTCP1I[/tube]
Vì lúc này là đang giờ nghỉ trưa nên bác Đức Trung Tá sếp phòng XLVP phải lục lọi 1 lúc mới tìm đc GPLX trả cho bọn em. Các cô văn phòng nghỉ trưa ăn cơm hết rồi. Cám ơn bác nhiều, em làm phiền bác quá.

Cá nhân em thấy khi lên gặp lãnh đạo, họ nói chuyện đàng hoàng, biết phải trái lý lẽ. Khác hẳn bọn lôm côm đứng ngoài đường kia nạt nộ, sừng sộ.
Cám ơn các bác lãnh đạo đội CSGT NSG đã dành thời gian lắng nghe & giải quyết dùm bọn em & hứa có hướng giải quyết thỏa đáng cho dân đen tụi em đỡ khổ.

PS. <span style=""color: #0000ff;"">"Nghe xầm xì" là anh Thiếu Úy phải móc tiền túi 600K nộp ngân sách cho cái BB tào lao này. </span>

Cám ơn các bác đã theo dõi.​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: HenryTse
Hạng C
26/12/12
950
16
18
Re:Lại gặp xxx Nam Sài Gòn "giả điên" tính lượm em. Xe 2B chui chân cầu vượt Phú Mỹ, Q.7

mũi tên chỉ dẫn trên đường và vạch kẻ đường cãi nhau. Rõ ràng vạch liền nhưng lại cho đi thẳng và rẽ trái. Cũng giống như kiểu cho kinh doanh cây xăng cạnh đường nhưng lại kẻ vạch liền to chạy dọc qua luôn ý mà. Theo em nghĩ cái mũi tên nó mờ vậy thì ko có giá trị nữa.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Re:Lại gặp xxx Nam Sài Gòn "giả điên" tính lượm em. Xe 2B chui chân cầu vượt Phú Mỹ, Q.7

haivnnet nói:
mũi tên chỉ dẫn trên đường và vạch kẻ đường cãi nhau. Rõ ràng vạch liền nhưng lại cho đi thẳng và rẽ trái. Cũng giống như kiểu cho kinh doanh cây xăng cạnh đường nhưng lại kẻ vạch liền to chạy dọc qua luôn ý mà. Theo em nghĩ cái mũi tên nó mờ vậy thì ko có giá trị nữa.
Càng mờ xxx càng khoái, em sợ nất đi xa lộ hà nội lúc vừa qua cầu SG tới ngã 4 là quá trời làn, cũ có, mới có mà toàn nét liền :mad:

Hạng C
26/12/12
950
16
18

Truyền thống du kích từ thời ông cha ta để lại mà. Khổ thật....

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

Hóng clip của bác chủ

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53

Chờ xem cái cờ líp Bác chủ chiến với mấy ảnh .

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41

Chờ có clip bác chủ rồi tính tiếp... hehe

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113

ồ, anh Tàn rãnh quá ta, khiêu chiến với XXX.

Hạng B2
2/8/05
345
2.139
93
TP HCM

Chỗ này hầu như sáng nào cũng đứng bắt xe máy lấn lane cả.

Hạng D
25/2/05
1.377
14.444
113
سايغون

Em bị ăn cạp nong một lần, tại vội quá nên chịu tèo 2 xị đi cho rồi.:confused: