Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Thưa các bác ! Chả là tôi có cô bạn gái mua xe mới ( CX5 ), lại là lái mới nên chạy chậm và cẩn thận , thấy vậy tôi mới tư vấn cho cho bạn tôi lắp thêm cản sau phòng xe máy va quệt vào thì xót lắm, lúc đầu cô cũng sợ bị xxx hỏi thăm, nhưng tôi phải giải thích mãi là kiểm định vẫn cho phép mà không bắt tháo ra bla bla...Sáng chủ nhật 22-3 hăm hở đi lắp cản sau, sáng 24-3 bạn tôi đi làm từ Nguyễn Hữu Cảnh rẽ trái ra Tôn Đức Thắng thì bị xxx vịn lại ( chỉ có 1 thằng ) với lỗi lắp cản sau thay đổi kết cấu xe đòi phạt 3,7tr bạn tôi sợ quá năn nỉ , kì kèo cuối cùng phải cúng cho thằng cướp đường ( mặc sắc phục CA ) 1,7tr. Sáng nay bạn tôi gọi báo đòi tháo cản xe ra vì không muốn dây với lũ hủi đó nữa. Tự dưng thấy quê quá, tư vấn cho bạn mà trong có 2 ngày mà đi tong mấy chai rồi, lại thấy giận bọn bất lương cứ nhắm vào phụ nữ mà cướp, mình chạy xe bao nhiêu năm ở cái TP này mà có bao giờ bị bắt vì cái lỗi này đâu. Bức xúc quá các bác ợ !

Hạng C
20/4/14
838
515
93
Thằng này tinh mắt quá, bắt đằng trước mà biết ngta gắn cản sau
hay đây là lỗi bổ sung?

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Tôi nghĩ việc đăng kiểm không cấm lắp cản sau mới là chính, còn lắp trước hay sau khi ĐK không quan trọng nữa.

• Like
Reactions: Jackie Huy