Hạng B2
15/6/10
197
1.554
93
TPHCM
Số là nhà em ở chung cư, hôm đó có mấy thằng bạn thân đến nhà chơi dựng xe trước cửa thì bị xxx phương và TTĐT đến kiểm tra giây tờ xe và xử phạt hành chính. Mặc dù trươc cửa nhà em là đường nội bộ chung cư ít xe lưu thông. Mấy bac cho em hỏi xxx làm vây có đúng luật không? em cám ơn các bác nhieu.

Hạng C
24/12/06
759
60
28
Trước khi chấp nhận phạt, Bác phải hỏi tui bị lỗi gì..., nói là cấm đậu...vậy biển cấm đậu chổ nào???, đúng thì chịu thôi...còn kg đúng thì cải tới....

Hạng B2
15/6/10
197
1.554
93
TPHCM
Đường nội bộ thì không có bảng cấm đậu bác ạ, nhưng các bác ấy đưa lý do là lấn chiếm lề đường, mặc dù đây là đường nội bô của chung cư, thế mới đau chứ bác. Em thì không biết là có văn bản luât nào ban hành nói về vấn đề này không, nên phải ngậm đắng nuốt cay đóng phạt cho bạn thôi.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Bác ở tầng trệt hay sao mà bạn bác dựng xe trước cửa đc thế. Phường/xã vẫn đc kiểm tra giấy tờ bình thường

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Quan hệ tốt với xxx địa phương thì mọi chuyện đều là muỗi. Ở xứ mình thì chuyện bla bla với 1 trong các anh CS khu vực, Trưởng phó CAP, Chủ tịch Phường ... là chuyện nhỏ, chẳng tốn kém nhiều nhưng được nhiều hơn mất. Chứng giấy đơn từ chỉ trong vòng 1 nốt nhạc.

Last edited by a moderator:
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Hai dza,vụ này nghe gay nhỉ.
Em cũng vẫn đậu như thế - nhiều khi cả ngày luôn tối mới cất xe.

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
Mấy thằng này hết chuyện làm rồi, ngồi không cảm thấy buồn nên tranh thủ đi ra oai với mọi người 1 tí đấy mà.

Hạng C
31/8/10
843
291
63
honhiphutho nói:
Đường nội bộ thì không có bảng cấm đậu bác ạ, nhưng các bác ấy đưa lý do là lấn chiếm lề đường, mặc dù đây là đường nội bô của chung cư, thế mới đau chứ bác. Em thì không biết là có văn bản luât nào ban hành nói về vấn đề này không, nên phải ngậm đắng nuốt cay đóng phạt cho bạn thôi.
Họ có lập biên bản không? hay bác nộp tại chỗ. Nếu có lập biên bản thì trong biên bản ghi rõ lỗi và bác biết là họ có quyền hay không. Nếu không có biên bản nghĩa là họ "xin đểu" bác thôi.