Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Chào các bác,
Tình hình là tớ phát điên với XXX trạm này rồi nên post lên cho các bác tham khảo với lại cũng mong các cao thủ có cao kiến trong trường hợp cần đối phó với mấy chú bẩn thỉu ưa kiếm ăn kiểu này...
1) Tớ chạy xe máy từ SG => Biên Hòa đoạn đường tránh cầu vượt khi tới khúc cua trạm 2 chuẩn bị nhập làn XLHN mấy chú đứng núp ngoài XLHN, chú vẫy vào bảo không xi nhan: 100 nộp phạt hay biên bản 300 (có vài bác đứng cãi nhưng chắc khó xơi vì cả năm nay tớ vẫn thấy chúng ăn đều) ??? ===> thua:p
2) Hôm kia tớ chạy con tải 1T vô sg qua Tân Vạn tí xíu lại có 2 chú đứng bên lề tuýt rõ to nhưng lúc đó xe tớ đã qua (không nhìn thấy gậy, chỉ nghe còi) nên tớ cứ tỉnh bơ chạy tiếp, 2 chú lên moto rượt theo, tớ tấp vào hỏi lỗi gì mấy chú giơ thông tư ra nói không vẽ thông tin lên thành xe, phạt 1,5 củ. Vì xe tớ là xe cá nhân không kinh doanh nên không thuộc phạm vi bị phạt, tớ bảo XXX cứ viết biên bản đi rồi tớ xử lý sau, nó cũng loằng ngoằng vài chữ rồi bảo tớ ký, tớ đọc không thấy viết lỗi nên bảo nó ghi lỗi xong rồi mới ký, nó ĐT hỏi ý kiến lung tung sếp sau đó yêu cầu tớ về trạm giải quyết, tớ bảo chú kêu sếp chú ra đây chứ tui không về thế là nó cầm giấy tờ chạy mất lại còn nói hôm nay tui chơi với ông tới nơi. Đứng đợi 15p có tới 3 lượt xe ôm chạy lại bảo XXX nói chạy lên đèn đỏ cách đó 300m lấy giấy tờ nhưng tớ không chịu đi. Thêm 15p nữa mình gọi lên Trạm Rạch Chiếc, thằng trực máy chỉ trả lời qua loa vô trách nhiệm, mình gọi tiếp lên phòng CSGT CA Tp HCM thì đỡ hơn tí nhưng cũng bảo là cứ về trạm chúng nó xử lý, gọi lên VP báo Pháp Luật Tp HCM cũng chẳng được gì... Đang tính gọi luôn 113 và CA Phường Bình Thắng, Bình Dương lên xử lý thì 1 thằng xe ôm cầm giấy tờ tới trả làm mình trễ mất 45p:mad:
Trong trường hợp này biết rõ XXX sai luật muốn xử đẹp nó nhưng không biết phải giải quyết với nó kiểu gì, kiện cáo đi đâu, ai giải quyết??? mong các cao thủ có cao kiến đóng góp để AE học hỏi áp dụng;)

Hạng B2
18/10/14
135
300
63
Bác cứ chạy lên chỗ đèn đỏ cách đó 300m cho em, nhưng đừng đi vào, đứng bên ngoài chụp hình khuôn mặt nó, chụp xong quay qua nói thằng xe ôm : "mày zô nói nó trong vòng 5 phút nữa, tao sẽ chạy lên PC 67 đưa hình nó cho anh Trà xem, hỏi nó dám chơi không, tao sẵn sàng tiếp".

Hạng D
4/10/12
2.181
3.508
113
Thanks chủ thớt! Xin cho thắc mắc tí, tải 1T ko kinh doanh là sao bác, ko lẽ mình chỉ dọn nhà từ nhà này qua nhà khác (nhà của mình hết), e nghĩ đã tải là KD chứ, chở hàng cty mình cũng là KD, sorry e khó hiểu, thông não dùm em với.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.271
113
Mấy con chó săn này đi săn về cho chủ mà, hỏi chi cho mệt
Bác nói chính xác...Tea tót...Đại quăng ..đại pháo gì...cũng sống bằng bánh mì của bọn cún con xxx này mang về mà.....hahahaha

• Like
Reactions: truong_dalat
Hạng C
4/4/15
810
1.370
93
48
Thanks chủ thớt! Xin cho thắc mắc tí, tải 1T ko kinh doanh là sao bác, ko lẽ mình chỉ dọn nhà từ nhà này qua nhà khác (nhà của mình hết), e nghĩ đã tải là KD chứ, chở hàng cty mình cũng là KD, sorry e khó hiểu, thông não dùm em với.
Mua xe tải nhỏ để đi công chuyện cũng đc mà !

• Like
Reactions: truong_dalat