Tập Lái
21/6/15
7
11
3
35
Sáng nay em chạy đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, hướng ra BXMĐ đón ông bà già dưới quê lên thì bị xxx vịn ở chỗ Cầu Sơn. Trên cầu có vạch liền chia đường thành 3 lane, em đi xe máy, chạy lane giữa, không vượt xe (vì mới 5h sáng có mấy chiếc xe đâu mà vượt), không chuyển làn, chạy thẳng làn giữa từ bên này sang bên kia cầu. Qua bên kia cầu thì bị xxx soi đèn pin đứng giữa đường thổi vào.
_ XXX: Anh chạy làn giữa dành cho xe oto.
_ Em: Xe máy được phép đi 2 làn mà anh.
_ XXX: Anh nói em nghe, em thấy trên cầu có vạch liền từ bên kia cầu sang bên này cầu không? Vạch đó dùng để phân cho xe hơi chạy, em xe máy chỉ được phép chạy làn trong cùng thôi. Quy định này có lâu rồi, em thi bằng lái ở đâu mà hỏi vậy.
_ Em: vâng em không biết nên hỏi cho rõ, vậy giờ sao anh?
_ XXX: abc rồi đi em
Em đành ngậm ngùi đưa bánh mì vì đang đi xe vợ, không có giấy tờ gì cả.
Mấy bác cho em hỏi lỗi này có đúng không? Em đọc nhiều trên OS mà chưa bao giờ thấy cái lỗi nào như này cả. Cảm ơn các bác.

Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
...người ta hòi, không giả nhời, lại cười nhăn nhở, là seo!...
... xem lại đầu cầu bảng phân luồng xe thế nào!...
...chại vào luồng ô tô thì sai, chại vào luồng hỗn hợp thì không sai!...
...đi xe không giái tờ đưa bánh mì thì... hong sai!....
XXX thổi lỗi chạy sai làn đường trên cầu. Đúng hay sai?

Tập Lái
21/6/15
7
11
3
35
Haizz quả thật đọc OS lâu nay mà mới nghe cái luật này luôn. Ko rõ có đúng luật hay ko hay lại là "lệ" do xxx nghĩ ra nữa. Lúc đang đi lane giữa trên cầu, nghe cái rầm phía sau, quay lại nhìn thì thấy có bác chắc thấy xxx từ xa nên lách vô trong đụng xe phía sau, là thấy có mùi rồi. Ai ngờ qua cầu thì bị vịn thật :3dchientrung: