Thảo Luận Chung Ý nghĩa của biển AH1

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM
Ý nghĩa của biển AH1

Các Anh/Em ơi cho em hỏi tỷ
Em đi trên đường hay có cái biển AH1 , em không hiểu ý nghĩa của cái biển này là gì nữa . Vậy Bác nào biết giải thích giup anh/em cái
Em thấy ở đoàn cầu vượt Bính Phước có biển này

Chác biển này báo gần đến khu có dịch cúm H5N1 hả[/i]

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
boynd80 nói:
Ý nghĩa của biển AH1

Em đi trên đường hay có cái biển AH1 , em không hiểu ý nghĩa của cái biển này là gì nữa . Vậy Bác nào biết giải thích giup anh/em cái

Chác biển này báo gần đến khu có dịch cúm H5N1 hả[/i]

đường xuyên Á ( asia highway)

Tập Lái
22/12/09
41
20
8
Em cũng thắc mắc giống bác boynd80. Khu vực này ngoài mấy cái biển AH1, còn có mấy cái biển ghi chữ ZONE nữa, em cũng chẳng hiểu là cái chi chi luôn.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
mịa, cứ tây ta nửa ông nửa thằng, QL là Quốc Lộ, rồi XL là xa lộ, đến AH là Asian Highway, P là Park, vớ vẩn thật.

vào mấy khu cao cấp chút ở VN thấy ghi nội quy toàn tiếng anh mà nhục. NẾu muốn sao k ghi song song 2 thứ tiếng đi.

ZONE là khu vực mà biển báo trên đó có hiệu lực.

Ví dụ đoạn thị trấn Long Thành, có cái biển báo cấm đậu bên dưới có chữ ZONE có nghĩa là khu vực cấm đậu và có hiệu lực từ sau biển báo đến khi có biển báo hết hiệu lực. Nó khác với biển báo cấm đậu bình thường ở chỗ: biển cấm đậu bình thường có hiệu lực đến giao lộ tiếp theo, còn biển zone thì có hiệu lực cả 1 khu vực bất kể các giao lộ trong khu vực đó.

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
the kid nói:
boynd80 nói:
Ý nghĩa của biển AH1

Chác biển này báo gần đến khu có dịch cúm H5N1 hả

đường xuyên Á ( asia highway)

Ngoài ra còn thêm một ý nữa là: Anti- High speed First..... he.....he......

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Tại ghi chữ ZONE thì dễ, nó vừa cái biển. Còn nếu ghi tiếng việt thì = KHU VỰC thì nó không pro :p. Như chiếc xe gắn máy, xe Dream chẳng hạn, bên hông xe có cái mác "Dream" thì chấp nhận nếu thay bằng chữ "Giấc Mơ" thì :D sến :D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
puma.com nói:
Tại ghi chữ ZONE thì dễ, nó vừa cái biển. Còn nếu ghi tiếng việt thì = KHU VỰC thì nó không pro :p. Như chiếc xe gắn máy, xe Dream chẳng hạn, bên hông xe có cái mác "Dream" thì chấp nhận nếu thay bằng chữ "Giấc Mơ" thì :D sến :D

đã có cái bảng giới hạn tốc độ vòng tròn đỏ, giữa ghi số còn chế ra thêm Zone làm cái gì nữa hả trời?

Hạng B2
10/7/09
146
4
18
AH1 gõ theo VNI ra chữ  ÁH 

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/11/09
592
5
18
dawmgoodman nói:
puma.com nói:

đã có cái bảng giới hạn tốc độ vòng tròn đỏ, giữa ghi số còn chế ra thêm Zone làm cái gì nữa hả trời?

Thì cũng phải tiếng Tây tiếng Ta cho bằng anh em,