Hạng B2
5/5/19
185
730
94
35
thành phố HCM
Xem video mà tức quá các bác, tiếng xe cứu thương hú còi inh ỏi nghe mà sầu thực sự.

Ý thức các bác ở đâu khi vào làn khẩn cấp chạy?
*Ảnh minh họa

Sao người Việt mình vô tâm tới như thế nhỉ, chạy trong thành phố nghe tiếng xe cứu thương hú còi đã thấy rầu cả ruột rồi, nghe tiếng còi ở bên kia đường em cũng nhìn theo xem xe có đi nhanh qua đám đông được hay không? Nhìn nhiều người không nhường mà trong bụng em chửi cả 1 tràng rồi.

Đến khi nhìn những con người lái bánh tranh nhau chui vào làn khẩn cấp khi đường kẹt thì em đến chịu luôn.
Không biết các bác đi trong làn khẩn cấp có bao giờ thấy những video như này không? Hoặc khi các bác ở đó các bác có thấy ngượng khi mình đang tranh dành cái làn mà tính ra là dùng để chở những người bệnh không?

Xem video mà tức hộ, chạy xe 4 bánh mà ý thức trệt ở dưới mương, nghe tiếng còi hú kiểu đó mà có thể ung dung hàng trước hàng sau nối đuôi nhau vào làn, có những xe còn mặt dày hơn bám đuôi xe cứu thương đi cho nhanh :cool:

Nên là làm ơn, mong cảnh sát giao thông thấy những cái clip như này thì phạt nguội hết đi cho chừa, hàng ngày những clip như này ngập tràn trên mạng xã hội mà không thấy ai bắt hay phạt cả.
Tự hỏi ý thức, tình người ở đâu khi những người cứ chui vào làn khẩn cấp chạy?

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/20
1.545
14.796
98
56
ý thức,tình người thì vẫn còn,nó không thể một sớm một chiều mà mất được ,trên dđ này bác vẫn thấy đầy ra đấy chứ nhưng ra ngoài đường thì tiền người,ý!trời đất ơi! thì nhiều vô kể,cái tụi mà mình chửi nó có lẽ chẳng bao giờ đọc ba cái thứ này đâu!phải bon chen,chụp giựt,khôn lỏi,láu cá chó mới sành điệu!

Hạng D
16/11/20
2.635
7.870
113
37
Hy vọng lắp camera phạt nguội đầy trên cao tốc để phạt những thành phần chuyên "ké" lane khẩn cấp thế này. Đã chạy lane khẩn cấp mà còn chạy nhanh, vượt ẩu thường xuyên. Nhiều người cứ nghĩ nhanh một phút mà chưa gặp chậm cả đời nên cứ dửng dưng,

• Like
Reactions: CuBiMi and He He
Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Đơn giản mà mình không làm thôi bác. Đưa ra mức phạt thật nặng. Cho kẹo cũng không dám chạy vậy nữa

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Ý thức(não) bọn này còn nằm dưới đít với cái mớ bầy nhầy ở đó nên nó chạy vậy đó bác.

• Like
Reactions: He He
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Chuyện thường ngày ở huyện chứ có gì đâu lạ mấy người giữ được ý thức khi trên cao tốc xảy ra kẹt xe mà ko chạy vào lane khẩn để đi trước

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Sẽ vẫn còn dài dài nếu như việc xử phạt chưa được thực hiện đến nơi đến chốn. Trên cao tốc Long Thành - Dầu Giây, đoạn từ QL 51 về TP. HCM thường xuyên bị kẹt đoạn gần cầu qua sông Đồng Nai, gần tới trạm thu phí. Nguyên do là các xe chạy vào làn khẩn cấp, tới đầu cầu là hết lane chạy nên quẹo vào làn bên trong, dẫn đến các xe sau phải đợi. Tuy nhiên, tôi chưa thấy các xe này bị phạt nên cũng không hiểu mấy bác CSGT họ ở đâu những lúc này. Ngoài ra, một số xe lên cao tốc, có quy định tốc độ tối thiểu 60km/h, nhưng vẫn cứ đủng đỉnh 40-50km/h gây gản trở giao thông, bức xúc cho những xe khác nhưng cũng chẳng thấy ai phạt. Và như vậy thì tình trạng giao thông lộn xộn vẫn còn hoài.

• Like
Reactions: CuBiMi and Suxipo
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Xem video mà tức quá các bác, tiếng xe cứu thương hú còi inh ỏi nghe mà sầu thực sự.

View attachment 2436498*Ảnh minh họa

Sao người Việt mình vô tâm tới như thế nhỉ, chạy trong thành phố nghe tiếng xe cứu thương hú còi đã thấy rầu cả ruột rồi, nghe tiếng còi ở bên kia đường em cũng nhìn theo xem xe có đi nhanh qua đám đông được hay không? Nhìn nhiều người không nhường mà trong bụng em chửi cả 1 tràng rồi.

Đến khi nhìn những con người lái bánh tranh nhau chui vào làn khẩn cấp khi đường kẹt thì em đến chịu luôn.
Không biết các bác đi trong làn khẩn cấp có bao giờ thấy những video như này không? Hoặc khi các bác ở đó các bác có thấy ngượng khi mình đang tranh dành cái làn mà tính ra là dùng để chở những người bệnh không?

Xem video mà tức hộ, chạy xe 4 bánh mà ý thức trệt ở dưới mương, nghe tiếng còi hú kiểu đó mà có thể ung dung hàng trước hàng sau nối đuôi nhau vào làn, có những xe còn mặt dày hơn bám đuôi xe cứu thương đi cho nhanh :cool:

Nên là làm ơn, mong cảnh sát giao thông thấy những cái clip như này thì phạt nguội hết đi cho chừa, hàng ngày những clip như này ngập tràn trên mạng xã hội mà không thấy ai bắt hay phạt cả.
Tự hỏi ý thức, tình người ở đâu khi những người cứ chui vào làn khẩn cấp chạy?
Có đâu mà hỏi hè...