Như tít, ý kiến của các bác như thế nào?

• Bố mà bắt được là bố chửi cho thối tai.

Bình chọn: 0 0,0%
  • Khều nhẹ, bạn ăn gì mình cúng cho.

Bình chọn: 4 36,4%
  • Hơi sức đâu quan tâm, đi sao kệ nó.

Bình chọn: 7 63,6%

• Total voters
    11
Tập Lái
29/4/15
40
72
18
Theo dõi OS thì thấy rất nhiều bài bức xúc về ý thức chạy xe của các bác tài 4 bánh, cho nên em mạo muội lập topic này để biết nhiều hơn cảm nhận của mọi người về những người chạy xe 2 bánh trong tham gia giao thông. Em cám ơn :3dchientrung:

Hạng C
18/2/13
569
320
63
Sao phải đánh giá ? Trong đây ai không từng chạy 2b rồi mới chạy 4b ? Chắc chỉ có vài người là chỉ đi 4b thôi, chưa đi 2b bao giờ thì mới đánh giá người đi 2b!

Hạng B2
11/11/12
283
190
43
Quan ngại sâu sắc các thành phần sau:
3. Bon chen khe hở cạnh con lươn (đó là lý do em luôn chạy sát rạt con lươn ở gần ngã 4, trừ phi đoạn đó cắm oto quẹo trái thì mình chừa thật rộng luôn)
Em cũng chạy sát con lươn nhưng tới gần ngã 4 thì nới rộng ra để xe 2B quẹo trái. Còn trên đường bình thường mà lách ra tới đó thì chỉ có thể loại muốn giành đường, chạy ẩu thôi -> ko cho chúng mày đi kiểu bố láo đó :D

Tập Lái
29/4/15
40
72
18
Sao phải đánh giá ? Trong đây ai không từng chạy 2b rồi mới chạy 4b ? Chắc chỉ có vài người là chỉ đi 4b thôi, chưa đi 2b bao giờ thì mới đánh giá người đi 2b!

Đánh giá cái gì nhỉ?
Ông bà, cha mẹ, anh chị em trong nhà của mình ai không đi 2b?

Úi, 2 bác hiểu nhầm ý em rồi. Tài 4b được đào tạo bài bản, kinh nghiệm nên em nghĩ sẽ nhìn thấy đc thực trạng phần lớn lái xe 2b hiện nay để đưa ra ý kiến ae học hỏi kiểu như "sai chỗ này nhiều này nhiều nè", "chỗ đó nên chạy sao", ... Em cũng đang đi 2b mà.

Hạng B1
13/6/15
53
45
18
43
Quan ngại sâu sắc các thành phần sau:
1. Cúp đầu oto
2. Trong hẻm ào ra
3. Bon chen khe hở cạnh con lươn (đó là lý do em luôn chạy sát rạt con lươn ở gần ngã 4, trừ phi đoạn đó cắm oto quẹo trái thì mình chừa thật rộng luôn)

E đi 2b còn bị cúp đầu.

• Like
Reactions: xphuong
Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Từ khi biết chạy bốn bánh thì em thấy 2 bánh liều mạng, cứ cúp cua ngang mặt ô tô, cứ tưởng như người lái bốn bánh giỏi lắm vậy.
Giờ em đi xe máy là phải có kính chiếu hậu, tránh xa bốn bánh, bảo đảm tài xế thấy mình rồi mình mới dám quẹo, qua đường. Đặc biệt thấy tài nữ thì em phòng ngừa xa 1 tý, không dám đứng ngay đầu xe :)

• Like
Reactions: xphuong