Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Hôm thứ 7 vừa rồi có chở người nhà xuống Vũng Tàu tránh nóng, không biết sao được đúng ngay dịp VT đông khủng khiếp.
Khi đi về quốc lộ 51 kẹt từ khi có các trạm dừng chân Long Thành, buổi chiều thì mưa đường thì kẹt mà em thấy nhiều bác ý thức kém kinh khủng.
Em thì chạy đúng làn rồi chỉ là đường 3 làn nhưng mấy anh xe khách, bán tải, lâu lâu lại thấy xe con chạy hết vào làn xe máy,...
Xe máy thì không bao nhiêu nhưng cũng kẹt cứng nhích từng tí một, len qua mấy khe của xe khách nhìn mà sợ hộ toàn len vào điểm mù của xe khách.
Đã thế nhiều anh lấn làn còn thản nhiên bấm còi inh ỏi xin đường, em cũng đến chịu.
Chuyện nhiều người đi xe máy chạy ẩu, tạt đầu đôi khi cũng bực nhưng đôi khi em nghĩ kẹt xe cũng do mấy anh chạy oto lấn làn đặc biệt là mấy anh xe khách, taxi.
Thấy cái clip trên fb giống tình huống hôm trước nên lấy thôi.

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Chuyện thường ngày ở QL51 bác ơi. Đường 3 làn ô tô, 1 làn xe máy mỗi bên, hễ hơi ùn chút là mấy bác ô tô phi thành 5 làn luôn, xe máy khỏi có đường mà đi. Lúc đó chỉ ước có CSGT gom hết mấy thằng chạy láo đo vô. Nản với kiểu chạy xe vậy luôn.

Hạng D
17/12/17
1.218
29.789
113
Tuần trước em đi, gần tới vòng xoay cao tốc, kẹt quá có bác còn chạy qua đường bên kia, đâm ngược chiều lên luôn. Đoạn đó vài trăm mét.

Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Hôm thứ 7 vừa rồi có chở người nhà xuống Vũng Tàu tránh nóng, không biết sao được đúng ngay dịp VT đông khủng khiếp.
Khi đi về quốc lộ 51 kẹt từ khi có các trạm dừng chân Long Thành, buổi chiều thì mưa đường thì kẹt mà em thấy nhiều bác ý thức kém kinh khủng.
Em thì chạy đúng làn rồi chỉ là đường 3 làn nhưng mấy anh xe khách, bán tải, lâu lâu lại thấy xe con chạy hết vào làn xe máy,...
Xe máy thì không bao nhiêu nhưng cũng kẹt cứng nhích từng tí một, len qua mấy khe của xe khách nhìn mà sợ hộ toàn len vào điểm mù của xe khách.
Đã thế nhiều anh lấn làn còn thản nhiên bấm còi inh ỏi xin đường, em cũng đến chịu.
Chuyện nhiều người đi xe máy chạy ẩu, tạt đầu đôi khi cũng bực nhưng đôi khi em nghĩ kẹt xe cũng do mấy anh chạy oto lấn làn đặc biệt là mấy anh xe khách, taxi.
Thấy cái clip trên fb giống tình huống hôm trước nên lấy thôi.

Chui lane xe máy bấm còi là cướp đường chứ xin đường gì bác.
Nội ô SG cũng gặp hoài đó thôi, đâu cần ra QL51. Lane hỗn hợp, xe đông mà vẫn bấm còi để xe máy dạt ra, thua.

• Like
Reactions: PeterHCM