Sáng thứ 7 cảm thấy vui. bên cạnh việc thưởng thức hương vị Startbuck còn có sự hài lòng về một "cộng đồng văn minh" của khu PMH. Số là thế này : vừa lấy xe ra khỏi bãi xe Starbuck và chồm ra mé đường để đi thi phía xa có một chú 2B. Mình có thể đánh ra nhưng như vậy sẽ làm bác 2B mất đà nên quyết định nhường hẳn. Bác ấy đi qua và gật đầu cảm ơn ! Lịch sự thế ! Đến đoạn từ Trần Xuân Soạn để lên cầu Tân Thuận 1 mình đang ôm của để lên cầu thì có một bác 2B cũng đang ôm cua lên cầu bỗng nhiên đổi ý rẽ trái (trái luật) đẻ định đi thẳng Huỳnh Tấn Phát. Mi2h phải thắng để nhường và tránh va chạm. Qua gương chiếu hậu thấy bác này gật đầu xin lỗi ! Lại thêm một người lịch sự. Một buổi sáng chứng kiến hai tình huống giao thông trên và thấy vui. Ai bảo 2B thường đi ẩu nhỉ? Không biết có bác nào đã làm thử một cuộc điều tra xã hội học bỏ túi xem : người dân ở quận mấy thì có ý thức giao thông cao nhất trong thành phố nhỉ?

Hạng B2
20/9/14
302
4.941
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
1 điểm ở trường nam sài gòn, chỗ ngã tư, rẽ phải xi nhan, 1 điểm gầm cầu phú mỹ, rẽ phải si nhan và đi đúng cạch kẻ đường, 1 điểm ở khu Nam Khang, 1 điểm ở GreenView, 1 điểm ở Mỹ Khánh. Trục NVL thì bồ câu lượn khắp, ở Q7 e nắm đc nhiêu điểm đen đó thôi, ngoài ra mấy chỗ có đèn đỏ như ko :D

Hạng B2
28/12/09
116
104
53
Thấy 02 người trái luật mà văn hóa gì bác? Người VN là vậy, biết sai mà vẫn làm. Nhưng còn may là vẫn có người có ý thức sau khi làm sai.

Trường hợp đầu tiên trái luật hồi nào bác, nguyên tắc bác chủ phải nhường đường bác nhé. Bác chủ đánh ra mà a kia có gì là bác ấy mệt đó. TH1 lịch sự có thừa :)

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Từ lúc mới biết lái em qua khu pmh lane đừơng bên NVL làm em hơi lớ ngớ với tài mới như em

Hạng B2
9/5/12
168
427
63
Anh đi từ đường nho ra đường lớn nhường là đúng rồi chứ ở đó mà cám ơn cái j