Hạng D
Em thấy trong OS có nhiều bài phàn nàn, chửi bới về văn hoá giao thông, quy định, biển báo, cách hành xử của người điều khiển giao thông (cảnh sát giao thông, trật tự ....). Tuy nhiên không có một chuyện mục cụ thể để góp ý những bất cập, sai trái trong giao thông.
Em mạn phép nêu ý tưởng lập hẳn 1 box chuyên để góp ý, mong những ngành chức năng và cơ quan liên quan, nếu có ghé thăm OS thì lưu ý những góp ý chính đáng của người tham gia giao thông. Một phần nêu lên tiếng nói của anh em otosaigon.com đối với giao thông thành phố nói riêng và cả nước nói chung.

Nếu các bác thuận ý thì lập, không thì cho về bến giùm em :D

Hạng D
Dành đất góp bài đầu tiên :D

1/ Đèn giao thông tại ngã ba 621 (trước cửa Nghĩa Trang Liệt Sĩ Thành Phố)
- Như nhiều góp ý của các bác tài trên VOH, thậm chí có lên TV, hệ thống đèn giao thông tại ngã ba 621 là ngược đời:
Đèn đỏ thì đi, đèn xanh dừng lại. Đó là tình cảnh của xe 2 bánh muốn rẽ trái tại giao lộ này.
Đèn rẽ trái cùng thời điểm với đèn đi thẳng, do đó khi đèn xanh xe 2 bánh muốn rẽ trái phải cắt 6 làn xe ô tô, đó là điều rất nguy hiểm. Do đó họ chờ đèn đỏ mới rẽ trái ---> vi phạm luật GTĐB.
Đây là điều diễn ra hàng ngày.
GÓP Ý: đề nghị bên giao thông công chánh lắp đèn đi thẳng và rẽ trái lệch pha.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Em thì trên quốc lộ nơi đặt những biển báo hạn chế tốc độ 40 ko hợp lí quá dài ,những khu vực đã làm đường tránh khu dân cư nhưng vẫn áp dụng hạn chế tốc độ khu dân cư,
Nên áp dụng xe cùng tốc độ chạy chung làn

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Thanks Xiaoka. Em nghĩ sẽ nhận đc nhiều góp ý của toàn OS

Hạng D
2/9/09
2.548
4.941
113
Tp.HCM
Xiaoka này chỉ có cái tật tham ăn (có kèo thơm ăn mình), tật chảnh (vùng ven mời nhậu k đi). Nhưng bù lại bác lại có rất nhiều ý tưởng hay đóng góp cho OS. Chính vì thế em xin thông báo sẻ xem xét đưa bác ra khỏi danh sách thù vặt thâm niên của em. Hị hị hị

Hạng D
dathuong nói:
Xiaoka này chỉ có cái tật tham ăn (có kèo thơm ăn mình), tật chảnh (vùng ven mời nhậu k đi). Nhưng bù lại bác lại có rất nhiều ý tưởng hay đóng góp cho OS. Chính vì thế em xin thông báo sẻ xem xét đưa bác ra khỏi danh sách thù vặt thâm niên của em. Hị hị hị
Thay mặt gia đình cám ơn bác :D

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Đoạn đuờng tránh tp đoạn dẫn vào cao tốc trung lương đường trống có lan cứng nhưng cho chạy 40km/h cực kì khó chịu,làn ngoaì cùng dành cho xe du lịch không 1 bóng xe,trong khi làn trong lại kẹt cứng vì phải chạy cùng xe tải.đầu đến đoạn 80km do chạy cùng làn vơí xe tải nên 1 số xe được phép chạy 80km cũng phải chạy cùng tốc độ với xe taỉ
Ý tưởng cho chuyên mục "GÓP Ý HOÀN THIỆN GIAO THÔNG"