Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Sáng nay có dịp phải đi qua những đường bắt đội nón bảo hiểm, mà đâu phải đường nào cũng phải đội đâu...?? vậy mà phải cầm theo cái nón suốt đoạn đường từ nhà tới trường... Chợt nghĩ sao người ta không sản xuất cái nón có thể xếp lại được, hoặc là như cái gối hơi dùng trong xe ấy, khi cần thì thổi lên, đội vào, khi không dùng tới thì xếp lại bò vào cốp xe...khỏi sợ mất, nếu không làm thế thì sắp tới chắc mấy bãi giữ xe phải mở thêm cái bãi giữ nón bên cạnh nữa nhỉ, không thì cãi nhau suốt ngày vì...mất nón..
Các bác thấy thế nào...??

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
RE: Ý tưỡng mới cho Nón Bảo Hiểm....!?!

nhân thể sáng kiến của bác, em nghĩ thêm rằng đường xá nước mình đang chật chội, tắc nhiều, sao mình không nghĩ ra một cái otô có thể gấp lại được, sẽ giảm diện tích đi nhiều lắm, mà lại dễ đỗ xe vào các khoảng trống nhỏ bên đường.....:D

Hạng C
15/12/06
632
0
0

đau bụng với hai bác này quá ... :D:D:D
toàn những ý tưởng hay quá ....

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

thực ra cái mũ đó là có khả năng mà bác, vì bác cứ xét cái lốp xe đấy, bơm lên còn chắc hơn đá ấy chứ, nên một cái nón vải hoặc cái gì đó... mà bền, trước khi đi thổi hơi vào đó, căng thì có thể chống chấn động tốt chứ, nhưng có vấn đề là làm thế nào nó hấp thụ lực tốt nhưng phản lực cũng phải vừa vừa thôi, chứ lực tác động vào bao nhiêu phản lại bấy nhiêu như bóng đá thì đầu ... :D

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

Thiệt ra ý kiến đó cũng có lý :D
Thời buổi này tui nghĩ cũng có lọai vải composite như là kevlar hay là gì đó cũng cứng lắm, có thể dùng làm lớp ngòai, nếu lớp trong có cao su để chống không cho hơi ra lại thì tui nghĩ cũng có thể làm nón bảo hiểm được chứ. Nhưng tệ rằng mình phải đem theo ống bơm để bơm nón bảo hộ mình lên, và lúc đó bị mất thì cũng khốn nạn không khác gì bị mất nón bảo hộ như bây giờ.
Nếu tui là bác thì tui để dành tiền mai mốt thành phố ngập nước như là Venice của Italy thì lúc đó bác mua xuồng chạy lòng vòng thành phố, và khỏi phải đội nón bảo hội!!

Tập Lái
8/11/06
38
2
0
www.vnexpress.net

Trích đoạn: akrapovic

Nếu tui là bác thì tui để dành tiền mai mốt thành phố ngập nước như là Venice của Italy thì lúc đó bác mua xuồng chạy lòng vòng thành phố, và khỏi phải đội nón bảo hội!!

Đến khi đó ra đường không phải đội mũ bảo hiểm nhưng phải mang phao bơi!! :D

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

Nhưng phao bơi thì thổi lên được và xếp vào được, không như nón bảo hiểm hiện nay chưa có lọai đó! Thành ra mỗi khi bác lên xuồng bác chỉ cần lấy cái phao, xếp lại bỏ vào túi (khỏi sợ mất), khi mà xuồng bác lật thì bác lấy ra, thổi lên là ... vô tư ;)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

.Nếu tui là bác thì tui để dành tiền mai mốt thành phố ngập nước như là Venice của Italy thì lúc đó bác mua xuồng chạy lòng vòng thành phố, và khỏi phải đội nón bảo hội!!
Lúc đó xuồng nhiều quá, chạy vòng vòng đâm nhau loạn xạ cà lên, chính phủ lại qui định " người ngồi trên xuồng cũng phải đội nón bảo hiểm" để tránh đập đầu vào nhau...!! đội như mấy bác đua mô tô nước đấy bác..!!
Đường nào thì cũng không tránh khỏi mũ bảo hiểm bác nhỉ..!?? Bác nào sx được nón bảo hiểm thì mau giàu lắm lắm...:D:D:D

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Thiệt ra ý kiến đó cũng có lý :D
Thời buổi này tui nghĩ cũng có lọai vải composite như là kevlar hay là gì đó cũng cứng lắm, có thể dùng làm lớp ngòai, nếu lớp trong có cao su để chống không cho hơi ra lại thì tui nghĩ cũng có thể làm nón bảo hiểm được chứ. Nhưng tệ rằng mình phải đem theo ống bơm để bơm nón bảo hộ mình lên, và lúc đó bị mất thì cũng khốn nạn không khác gì bị mất nón bảo hộ như bây giờ.

đã post là post cho nốt, em lại nghĩ ra cái vòi ở gắn vào máy, khóa xăng lại, đề nổ cho nó thành cái bơm chứ :D

mà đã có mũ vậy thì em đăng ký bản quyền nốt nha: làm cái bộ quần áo giống vải như vậy, bơm hơi vào cho đồng bộ, như gatgét ý các bác ạ, có tông thì em bật lại như quả bóng luôn, người chẳng sao cả :D

ở, nhưng mà vậy thì hơi phồng, cản gió quá, vậy thì lắp thêm cái tấm kính vào tay lái, giống như xe cảnh sát ở nước ngoài ý, che luôn mình mà đỡ cản gió :D

ở, nhưng mà nhìn cái kính đấy mà lắp vào honda thì cũng hơi quê, vì honda nhỏ quá, vậy mua luôn cái Harley cho đồng bộ, nhân thể giảm thuế luôn mà :D

ờ, nhưng mà phải thi lấy bằng A3, mà bằng này khó lắm, vì không trong ngành nớ, vậy thì tiền đó, lại có bằng B2 rồi thì mua luôn oto cho khỏe :D

ờ, mà mua oto rồi thì cần gì mũ bảo hiểm nữa nhỉ :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tiện nhất là sản xuất lọai như mũ của lính xe tăng là ngon lành.