Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon
RE: YAHOO mail

Trích đoạn: cabrio

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Bác seach phần mềm này luót WEB nhanh lém : Mozilla firefox . Có 5 mê thôi .
Các bác dùng Firefox có thấy nó thỉnh thoảng bị treo không? Tôi thỉnh thoảng phải dùng task manager diệt nó đi trong process list rồi lại gọi lại mới tiếp tục lướt web được. :mad:

Bác dùng thử Opera đi , nhanh như FireFox mà lại ổn định hơn . Phiên bản mới có nhiều cải tiến nên giờ tôi đã dùng nó để post bài trong 4rum được nè ( trước thì cứ duyệt 4rum bằng Opera cho nó nhanh nhưng khi muốn post bài thì phải chuyển qua IE hoặc Maxthon ) .

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Bác xem lại có bị virus không? dạo này nhiều lắm đấy!

Tập Lái
14/12/05
7
0
0
54

... em xài cái Yahoo POPs down / up mail yahoo vù vù ... các bác ngâm cứu bài theo đường link dưới đây xem thử ...
...

http://www.vnn.vn/cntt/tienich/2004/08/222872/

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50

Trích đoạn: der.congnong

... em xài cái Yahoo POPs down / up mail yahoo vù vù ... các bác ngâm cứu bài theo đường link dưới đây xem thử ...
...

http://www.vnn.vn/cntt/tienich/2004/08/222872/
Sử dụng phương pháp này cũng tiện, nhưng nó không nhanh vù vù như bác nói đâu. Nhớ phải biết cách add mail acc vào trong Outlook E.

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Trích đoạn: Audi

Các bác ơi cho em hỏi là tại sao em vào yahoo messenger được nhưng lại không check mail cũng bằng chính địa chỉ đó đựoc là thế nào nhỉ :mad:

Bác không vào được yahoo mail có thể là do trường hợp sau. Hòm thư yahoo đó đã lâu bác không vào ( quá 3 tháng ) nên đã bị khóa, chỉ có thể vào YM đựoc chứ không vào được mail yahoo. Hòm thư đó coi như bỏ đi, muốn khôi phục thì phải đóng tiền.

Tập Lái
14/12/05
7
0
0
54

Ok lah... em xin rút lại thay từ 'vù vù' bằng từ 'ầm ầm' ...
.. rồi tàu lượn nhá... hì hì ... thật ra thì em chằng ưa cách và ít khi vào webmail của yahoo để đọc meo online khi nó bị quá tải chậm rì ... em vẫn thích xài yahoo mail chung với OE vì nó thân thiện hơn và hiện giờ vẫn hài lòng với cách này ... trên đây là chủ quan ý kiến cá nhân thôi ạ...

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: khanhdo
Bác dùng thử Opera đi , nhanh như FireFox mà lại ổn định hơn . Phiên bản mới có nhiều cải tiến nên giờ tôi đã dùng nó để post bài trong 4rum được nè ( trước thì cứ duyệt 4rum bằng Opera cho nó nhanh nhưng khi muốn post bài thì phải chuyển qua IE hoặc Maxthon ).
Tôi chỉ muốn hỏi xem các bác có kinh nghiệm gì khác với firefox không thôi. Chứ tôi cứ phải dùng mấy thứ phổ biến. Cứ dùng thứ khác là các định dạng hay bị thay đổi lung tung lắm! [8D]

Hạng B2
17/8/04
156
1.252
93
HCMC

to bác cabrio

Firefox treo phần lớn là do cái download manager của nó, bác bỏ nó đi thì đảm bảo 90% là nó sẽ không treo nữa (còn 10% thì chắc chỉ có bác Bill biết :D:D).
Vào mục Tools\Options\Download và untick vào mục Show Download Manager

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Cám ơn bác tuanhtv. Tôi đã thử uncheck cái download manager đi rồi, để xem sao!

Hôm trước tôi còn tự nhiên bị mất hết mấy cái add-on engines nữa, mà re-install cũng không được. Cuối cùng phải cài lại phiên bản cũ, rồi lại update lên 1.5 mới được. Chẳng hiểu ra sao nữa! [8|]

Hạng B1
16/12/05
93
1
8

bác thử dùng trình duyêt Internet là Mozilla 1.5 xem sao (download miễn phí; bác dùng google để sớt nhé). E dùng cái này thấy tốc độ sớt hơn hẳn IE của Microsoft.