Tập Lái
3/12/06
19
0
3
em chào các bác !

em lỡ trót mê em Yamaha Majesty, mà đã đam mê thì ... các bác bít rùi...chắc ở đây cũng đã có nhiều bác từng kinh qua em này, vì lúc trước chiếc này cũng là Mode một thời, vậy xin bác nào đã đi qua thì cho em ít ý kiến :

- Mức độ tiêu hao nhiên liệu.
- Giá cả phụ tùng thay thế.
- Khi mua xe cũ cần chú ý những đặc điểm quan trọng nào vậy.
- Các đời có khác nhau gì nhiều không.
- Mua xe cũ thì cần đòi những đồ gì theo xe.

Cuối cùng là bác nào có Majesty hay quen biết ai cần bán giúp em ít thông tin, em xin đa tạ chầu beer hơi :D

Hạng D
6/5/07
1.704
18.437
113
RE: Yamaha Majesty đôi điều tâm sự !

Ah! e cũng giống pác nè! Sao tự nhiên khoáy cái dáng Máety nghê. Nhưng SẾP ở nhà khg cho mua và nghe nhiều ae nói nó là hiệu MA Vứt ĐI => nghe buồn ghê.
ah mà các pác nào rành xe thì cho hỏi là Mạecty thì đời nào là còn tốt? E thấy rao bn nhiều xe đời 2002, 2003 và có người còn rao đời 2005!!!???.
VỚi lại xe đồng hồ cơ và đồng hồ điện tử thì chiếc nào tốt hơn?
Thanks các pác nhiều

Tập Lái
3/12/06
19
0
3

Mình thì biết được một ít kinh nghiệm từ ngày tham gia OS, nhưng cũng còn kém lắm nên mới hỏi mấy bác ở đây, có bác Automatic rất thành thạo về Majesty . Majesty đồng hồ điện tử là đời sau của đồng hồ cơ.

P/S : Bác Automatic ui, vào giải đáp giúp anh em đi . Nhắc bác hoài cho bác hét xì chơi ... e dọt lẹ đây :D[8D]

Hạng B2
4/1/08
140
71
28

Chào bác, tui đã từng đi qua em này một thời gian, không dài lắm khoảng một năm, và cũng là xe cũ.
Tui thì tui kô khoái em lắm vì em nó bắt tui phải chiều em nhiều quá, mà tui thì tui lại muốn em nó phục vụ tui cơ.
Đồ theo xe của em nó là hàng Made in Japan cả, nên rất tốt, nhưng đã đến lúc phải thay thì cũng hơi khó kiếm, nếu ở SG thì kô vấn đề gì, chỉ cần có $ là ô kê ngay.

Một điểm nữa ai to con thì đi con này mới đẹp được, vì em nó cũgn thuộc loại to con đấy, và mức độ ăn xăng thì khỏi nói, có khi hơn SH, khoảng cỡ 4-5l/100km trong thành phố. Rất tiếc là xe tui bán mất rồi kô thì tui để cho bác luôn.

Một điểm nữa, khi mua xe nhớ để ý kỹ cái cổ phốt, phải nhẹ và kô rơ, cái cổ phốt xịn là hàng Made in JPN, rất nhẹ, nếu đã thay đồ lô thì nặng lắm, hoặc sẽ bị rơ.

Hạng B2
19/12/07
235
0
16

thằng bạn em có một con nhưng mà của Taiwan ( ?) nhưng thực tế thì không hao tới mức 5 lít 100 cây như trên ...nó uống ngang At-Vic... em cũng không rõ thế nào mà nó chịu "nhịn" được so với cái xác của nó ... đồ theo xe còn có cái chống yên ... tại em thấy nhiều xe họ không gắn ... bảo không bỏ được nhiều đồ ...hỏi xin thì bảo vứt cho con học kỹ thuật ... rồi mất tiêu đâu luôn...
xác xe to nên chạy đường trường khá đầm và thoải mái ( người ngồi trước ,người ngồi sau hứng hết tất cả như người lái xe bình thường ) và dáng người phải hợp với dáng xe thì đẹp cả đôi đàng

Tập Lái
5/5/07
29
0
0

Chán yên xe nó để chữ YMT (Yamaha Motor Taiwan) mà bác dám nói xe Nhật, pó chiếu luôn. Chắc bác chưa đi xe đó bao giờ.

Hạng C
29/12/04
514
2
0

đường trường 130, chổ ngồi rất thoải mái, kg mỏi lưng em đi ké chỉ biết vậy thoai

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

Em thì may mắn[8D] khi đang sở hữu 1 con. Xe chạy đường trường thì cực sướng, như xe hơi, kg hề có cảm giác sợ khi chạy trên 100km/h vì xe rất nặng và đầm. Xe e chạy cũng kg hao xăng như các nác nói, nhưng chắc chắn là trên 20km/l, xe e thì máy móc còn ngon, chỉ tội cái bình xăng con hay bệnh vặt.

Cảm nhận riêng của e là chạy rất an toàn và an tâm. E chạy nó từ khi mới thịnh phong trào xe Majesty. Chúc bác Sun mau có 1 em:)

Hạng B1
6/3/08
98
2
8

em cũng đang sở hữu 1 con, cũng tàm tạm các bạn ạh. Mặc dù em nó quả thật hơi hao thật, nhưng mà kô bằng mấy con @ dylan sh đâu mấy bác ơi. xe này chạy đường trường là hết ý luôn. nếu bác nào to con, trên 1m65 là ok, chạy thoải mái lắm, nếu làm máy lại ngon, thì ok. nó là 125 cc nhưng cho ra 15 mã lục, tương đương mấy con 150 của honda, cho nên tính ra nó kô hao xăng bằng đâu. nói chung là ok, cốp cũng khá to. em cũng ghiền con vợ của em lắm. Nhưng đã mê thì phải chơi tới, em đang tính tậu thêm con tay côn, khoảng từ 250cc trở xuống, chắc hornet. :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Nó là con Ma chết trôi, bác mua làm gì??? Tui đã từng sở hữu một con, đồng hồ điện tử. Đi đường trường thì sướng nhưng ra vô hẻm, nhà nhỏ thì mệt lắm. Trời nắng thì còn đỡ, trời mua ngập nước thì khỏi chạy. Bây giờ mà kiếm được con còn ngon hơi khó. Nếu kiếm được bác thay cái xylanh 250 vô chạy sướng lắm (xe này bên Taiwan gác máy 250).:D