Hạng C
6/1/11
920
9
18
Em đang định mua cho bà cả chiếc Vision để đi làm. Bà cả lại thích Nozza hơn vì hợp với dáng nhỏ con. Ngặt nỗi trước giờ em toàn đi Honda. Chiếc Nozza này lại mới ra nên ko biết chất lượng thế nào. Tìm trên google thì thấy cũng nói chung chung thôi nên em cũng còn lăn tăn lắm. Bác nào hoặc có bà cả đã hoặc đang sử dụng xe này cho em xin vài dòng nhận xét về em nó.

Cám ơn các bác rất nhiều!

Hạng B2
8/3/10
119
14
18
Em cũng mua cho bà cả em một chiếc trước tết, chạy đươc 8000km đến giờ thì thấy máy móc rất êm , gầm xe thấp leo lề cạ gầm ngay,em chưa đi xa chưa biết ra sao chư thấy đồ để trong cốp nóng dữ lắm, xe điều khiển rất nhẹ nhàng, chắc chắn không mỏi tay khi đi lâu. lúc mới mua về em đổ xăng rôđa máy thấy nóng dữ quá có mùi nhựa cháy luôn, sợ cháy xe em mở cốp để đồ ra cho nước vào chỗ xilanh và đem quạt ra thổi vào động cơ thì mới yên tâm. Dịp này trùng với dịp đại nạn xăng dỏm ở nước mình. Sau đó em mang ra đổ xăng chạy thử thì nghe tiếng máy rốc không em khi tăng ga thì nghe tiếng tạch tạch trầm đục, sau này mới biết là do XĂNG, một hôm vô tình bà cả em nói với em có một đổ xăng rất lợi, em đến đó đổ thử thì thấy tiếng máy khác hẵn luôn êm ru rù rù. Từ đó em chỉ đổ xăng ở một cây xăng đố mà thôi. Cây xăng này nằm trước đại bản doanh Quân đội, hèn gì đợt xe cháy do xăng lên báo chưa thấy chiếc nào có biển số.....Đỏ.nói chung theo em dòng xe này mà máy không êm thì chỉ do xăng mà thôi, vài dòng để bác chủ tham khảo.