Hạng C
13/11/11
526
759
93
Sài Gòn
Vừa rồi em bị bắn tốc độ ở Bà Rịa, biết tốc độ ở đây cho 60km/h nên em chạy rà rà cỡ đưới 64km/h nhưng cũng bị bắn ở 65km/h, CS cho xem hình đàng hoàng nhưng em muốn xem giấy kiểm địng của máy bắn như thế nào thì các anh nói không có và bảo ghi ý kiến vào khi nhận quyết định phạt rồi cho coi.
Hôm tới đóng phạt em có yêu cầu xem kiểm định như ý kiến trong biên bảng, anh CS trưởng phòng bảo muốn xem thì phải làm đơn không phải muốn xem là được xem và bảo súng này ngoài bộ gởi vô nên không thể sai được.
Thấy phiền phức quá, phải làm cái đơn rồi chạy lên chạy xuống nên ra kho bạc đóng 700k cho rồi. Mệt, không biết có giấy kiểm định không, nếu ở SG là em đu theo liền.
Nếu không có kiểm định hoặc kiểm định hết hạn thì có phạt mình được không các anh?

Hạng C
18/7/11
753
1.256
93
Có hình ảnh vi phạm trên máy thì e là bác khó kiện cáo được rồi. CÒn vụ kiểm định máy bắn thì luật cũng chưa rõ ràng, nên chắc lấy lý do này cũng khônng ăn thua.
Bác muốn kiện phải chứng minh được mình không vi phạm mà bị thổi vào, ví dụ như có camera hành trình cho thấy tốc độ không quá 65km/h mới được.
Theo em thì đường cho 60 thì bác chạy khoảng 55 thôi, có lố cũng lên 60 , chậm chút mà khỏi rách việc . :)

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Vừa rồi em bị bắn tốc độ ở Bà Rịa, biết tốc độ ở đây cho 60km/h nên em chạy rà rà cỡ đưới 64km/h nhưng cũng bị bắn ở 65km/h, CS cho xem hình đàng hoàng nhưng em muốn xem giấy kiểm địng của máy bắn như thế nào thì các anh nói không có và bảo ghi ý kiến vào khi nhận quyết định phạt rồi cho coi.
Hôm tới đóng phạt em có yêu cầu xem kiểm định như ý kiến trong biên bảng, anh CS trưởng phòng bảo muốn xem thì phải làm đơn không phải muốn xem là được xem và bảo súng này ngoài bộ gởi vô nên không thể sai được.
Thấy phiền phức quá, phải làm cái đơn rồi chạy lên chạy xuống nên ra kho bạc đóng 700k cho rồi. Mệt, không biết có giấy kiểm định không, nếu ở SG là em đu theo liền.
Nếu không có kiểm định hoặc kiểm định hết hạn thì có phạt mình được không các anh?
Đường cho chạy 60 thì bác chạy 55-60 đc rồi, mà bác canh chạy 64 chi cho cực rồi để bị bắn 65. Máy bắn tđ nó có sai số +-2 nha bác. E cũng đọc trên mạng có bác bảo đc coi giấy kiểm định của máy bắn tđ, rồi còn đc kiện cái zụ +- 2 tđ nữa. Thí zụ bác bị bắn 65/60 mà giấy kiểm định để sai số +- 2 thì phải trừ ra 2 là còn 63. Ko biết đúng ko để e lục ra cho bác

Hạng D
4/12/14
1.906
87.738
113
53
Đường cho chạy 60 thì bác chạy 55-60 đc rồi, mà bác canh chạy 64 chi cho cực rồi để bị bắn 65. Máy bắn tđ nó có sai số +-2 nha bác. E cũng đọc trên mạng có bác bảo đc coi giấy kiểm định của máy bắn tđ, rồi còn đc kiện cái zụ +- 2 tđ nữa. Thí zụ bác bị bắn 65/60 mà giấy kiểm định để sai số +- 2 thì phải trừ ra 2 là còn 63. Ko biết đúng ko để e lục ra cho bác
Cũng vì vậy mà các xe tải bò 30-35km/h qua khu dân cư, làm chậm tốc độ thì bao nhiêu khí thải, bao nhiêu xăng dầu tiêu hao, xã hội gánh thêm bao nhiêu phí không?
Làm đường rộng ra cho thông thoáng thì cắm 60, trong khi hồi xưa chạy được 80 trên QL20.

• Like
Reactions: Austin1100.
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Quá tốc độ là mình đã sai rồi, việc máy có kiểm định hay không hoặc còn hạn sử dụng thì đó là chuyện nội bộ của Thanh tra họ làm việc với nhau. Khó để chúng ta yêu cầu lắm ( giống như Bác hỏi anh đeo súng có giấy phép hay không thì kẹt quá)

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng B2
9/9/14
440
545
93
em tưởng bác chạy 55 mà bắn 65 thì coi lại máy btđ, còn 64 lên 65 là khoảng cách mong manh, nhiều khi lơ đễnh 1 tí lên 70km/h luôn, em bị hoài cái vụ này đang chạy coi đồng hồ giật mình nhưng may chưa dính.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Sai số +- 2, 3km/h thì khó mà canh cho đúng. Không ai chắc odometer của xe hoặc con số của máy bắn là chính xác. Tốt nhất là set cruise control đúng giới hạn, còn không thì giữ ga đúng tốc độ cho phép để lỡ nhấp ga thì cũng không lố đến 5km/h

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Bác này giống em nà, hôm bữa tết tây em dính ở phú túc cũng vậy đường cho 50 thì em tà tà 53 54 cuối cùng dính 55.

• Like
Reactions: Sang Inno
Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Hihi....Tốc độ tối đa cho phép 60 km/h mà bác chạy 64! Làm sao mà chắc chắn lúc nào cũng 64! Mà nếu đúng 64 CSGT đo được 65 km/h thì em thấy máy cũng tốt lắm rồi đó! Vì nó là phương tiện đo gián tiếp, khó chính xác tuyệt đối được! (Vì vậy coi như họ đã trừ sai số vào 4km/h được chạy quá mà ko ăn phạt!) Vụ này bác cứ đóng phạt vui vẻ nhe!:3dcuoi: