Hạng B2
17/10/10
403
409
63
42
E có ông chú để lại chiếc Zace DX, e muốn gắn cái hộp tì tay, bác nào biết chỗ bán và giá cho e xin địa chỉ được không ạ? E xin cám ơn.

Hạng B2
9/4/15
216
203
43
E có ông chú để lại chiếc Zace DX, e muốn gắn cái hộp tì tay, bác nào biết chỗ bán và giá cho e xin địa chỉ được không ạ? E xin cám ơn.
Cái này chỉ có cái lắp thêm thôi bác ( hàng độ) khoảng 4-5 trăm là có rồi, còn muốn nguyên con ngựa như GL thì hơi khó.

• Like
Reactions: future_neo
Hạng B2
9/4/15
216
203
43
Cho e hỏi xe zace nên xài buri iridium hay platinum và của hãng ngk hay denso thì hợp và tốt?
Zace xài bugi Denso, NGK điều được, nhưng theo em thì loại thường là tốt nhất, khoảng 60-70/cái. chứ Platium hay Iridium rồi 2 điện cực không thích hợp cho máy Zace.

Tập Lái
27/8/07
5
0
1
www.dddn.com.vn
Xe em bữa cho thằng cu em mượn đi công chuyện nó bị tương vỡ kính lái. Nó đem luôn vào gara thay kính. Có điều thợ bóc zoăng cũ ra xong chỉ thay kính và vẫn dùng zoăng cũ vì kêu không kiếm được zoăng mới. Em nhìn xấu chán quá. Mà thợ làm không đẹp, mưa vẫn bị nước vào trong. Các bác cho em hỏi cái này mua đâu được nhỉ? Giá cả thế nào?

Em cảm ơn.

Tập Lái
27/5/18
5
4
3
36
Em là mem mới cũng tập tành đu theo mấy bác.xe em đời 2003 chạy cũng ngon phết.vẫn xài tới giờ

• Like
Reactions: future_neo
Hạng B2
9/4/15
216
203
43
zace club
zace club
zace club
zace club
zace club
zace club
zace club
zace club
zace club
zace club
zace club
Vừa qua có dịp trao đổi với 1 số bác đã và đang sử dụng Toyota Zace từ đời 1999 đến cuối 2005 kể cả Surf than phiền ánh sáng đèn chạy tối quá, 1 số bác thì đi lại điện, role. Số khác thì lắp led như ( C6, XHP50, XHP70 L7, 4300k-6000k) thậm chí có bác tăng thêm cây Led bar 4D- 6D. Tất nhiên là ánh sáng có cải thiện rõ rệt cho việc quan sát từ trong khoang lái nhìn ra ngoài mặc dù chưa hài lòng lắm, nhưng có điều là khi sử dụng khá phiền cho xe đối diện, vì nó sáng nhưng quá chói có thể ảnh hưởng đến tầm nhìn gây nguy hiểm cho cả 2 bên.
Vì vậy sao khi suy đi nghĩ lại em mạnh dạn cải thiện ánh sáng bằng cách lắp Bi xenon gầm cho em nó xem như thế nào ( thật ra cái này có từ lâu, mốt số bác đã đi trước em 1 thế kỷ).
Công đoạn lắp cho Zace thì khá công phu vì phải chế mặt dưỡng mới đưa Bi vào được, phần điện thì khá dễ dàng. Thời gian thi công cho cặp bi gầm này khoảng 5-6 tiếng ( ở đây em không nói giá và cơ sở lắp- các bác tự tìm hiểu và chọn nơi lắp cho phù hợp) tránh trường hợp nói em PR.
Kết quả: Sau 6 tiếng đồng hồ chờ đợi thì em ấy cũng mang ánh sáng về bảng.
cảm nhận đầu tiên là ánh sáng khá tốt bám đường, độ quét lan tỏa 2 bên tốt, đường cắt ngang hoàn hảo ( khâu này chỉnh hơi lâu) không gây chói xe ngược chiều và xe chạy phía trước. Đây là 1 số cảm nhận của em khi lắp Bi Xeon gói cơ bản GTR loại rẻ nhất.